Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยด้วยครับ รถหาย!!!  

เพิ่งตั้งกระทู้เกี่ยวกับการเคลมประกันไปหมาดๆ ตอนนี้ "ลูกชายผมหาย" แล้วครับ

เล่าแบบย่อๆนะครับ

คือว่ารถผมยางแท่นเครื่องพังครับ แต่ผมทนใช้ไปก่อนเพราะจะเข้ากับอู่ที่ผมสนิท แต่พ่อเอาไปใช้แล้วบ่นกลัวจะลามไปส่วนอื่น พ่อเลยเอาไปซ่อมให้ที่อู่แห่งหนึ่งย่านบางบัวทองครับ เมื่อสามสัปดาห์ก่อนครับ

ที่ผ่านมา 3 สัปดาห์เพราะว่า

เอาเข้าไปวันแรก เย็นๆค่ำๆ แล้ว เลยคิดว่าไม่ทันแน่เลยทิ้งรถไว้ วันรุ่งขึ้นกะว่าจะไปเอา พอไปวันรุ่งขึ้นพบข้อผิดสังเกตุคืออู่รื้อของออกมาหมดแล้วแต่...ยังไม่ทำให้อ้างว่า หาอะไหล่อยู่ (ซึ่งจริงๆแล้ว รุ่นนี้น่าจะหาง่ายกว่าปลาทูซะอีก)
หลังจากวันที่ไปอู่วันนั้นผมและพ่อไม่ว่างกันยาว เพราะว่า ผมติดเรียนทุกวัน เลิกก็ค่ำแล้ว ส่วนพ่อทำงานที่ ต่างจังหวัด นานๆกลับที

พอวันนี้ผมเกิดอยากจะใช้รถผมเลยโทรบอกพ่อให้ไปเอารถให้หน่อย พ่อก็กลับมาจาก ตจว. แล้วไปเอารถให้ครับ แต่ผลปรากฏว่า "รถหายไปแล้ว"

*ทางอู่บอกว่าเด็กลองรถขับรถผมหายไปเลยครับ ซึ่งที่ไม่โทรบอกเพราะคิดว่าจะตามคืนได้

รบกวนพี่ๆช่วยเป็นหูเป็นตาให้ทีครับ อยากได้ของของผมคืน

เป็นรถซิตี้ปี 04 สีบรอนซ์เงิน ษย-1087
*จุดสังเกตุ ล้อแม๊ก Te37 16" ไฟท้ายดำแดง
กันชนหน้าซ้ายมีรอยเฉี่ยวชนครับไม่เด่นเท่าไหร่
กระจกหน้าล่างขวาแปะสติ๊กเกอร์ "เฉพาะVtecเท่านั้น"
กระจกหน้าบนซ้ายแปะสติ๊กเกอร์ "N/A Power"
กระจกประตูหลัง ซ้าย-ขวา แปะสติ๊กเกอร์ Website "www.rcweb.net ครับ"

และขอเป็นอุทาหรณ์ให้พี่ๆทุกคนนะครับว่า "อย่าทิ้งกุญแจรถให้กับคนแปลกหน้า" ถ้าจำเป็นต้องจอดทิ้งจริงๆ ควรจะหาอู่ไว้ใจได้ดีกว่าครับ

อยากได้รถคืนมากๆครับ รถคันแรกของผม
พิมไปน้ำตาไหลไป

ปล. ทางอู่จะชดใช้เงินให้แต่สำหรับผม...ผมอยากได้รถคืนมากกว่าครับ ทุกข์ สุข ด้วยกันมา ดูแลอย่างกะลูก แต่ตอนนี้อยู่ในมือใครก็ไม่รู้

ตอนนี้แจ้งความเรียบร้อยแล้วครับ เหลือเพียงแค่ "หวัง" ว่าจะได้คืน

ใครพบเห็นแจ้งเบาะแสมาที่ Email Asimo.z_ep@msn.com หรือ PM มาก็ได้ครับ

แก้ไขเมื่อ 13 ก.พ. 53 20:59:14

แก้ไขเมื่อ 13 ก.พ. 53 20:58:02

จากคุณ : asimo_epz
เขียนเมื่อ : 13 ก.พ. 53 20:55:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com