Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

น้องออสผมโดนตำรวจเรียกเรื่องฝากระโปรงสีดำครับ  

เมื่อวานขับรถไปกินข้าวกับที่บ้าน ไปทาง ซ.เพชรเกษม 81 มุ่งบางบอน 5 ขับไปซักพักเจอด่านตำรวจเรียก ผมก็จอด

ตำรวจ : จะไปไหนกันครับเนี่ย
พ่อผม : ไปกินข้าวครับ มีอะไรเหรอครับถึงเรียก
ตำรวจ : ฝากระโปรงสีดำ ไปจดทะเบียนมายังเนี่ย
ผม : พี่ครับ รถผมฝากระโปรงมันเป็นสติ๊กเกอร์ นะครับ เปิดให้ดูได้เลย อีกอย่าง ตามกฏหมายมันต้องเกินกว่า 30% ของสีรถเดิมไม่ใช่เหรอครับ ถึงต้องจดทะเบียน (เคยอ่านในนี้ครับ ขออ้างอิงหน่อย อิอิ ^ ^)
ตำรวจ : ...
ตำรวจ : " แต่มันดำอ่ะ "
ผม : คิดในใจ (เออซิวะ ก็มันสติ๊กเกอร์ดำ ติดแล้วจะให้ขาวหรือเป็นสีบรอนซ์ ผมจะติดทำขี้เกลืออะไร ถ้าจะจับข้อหานี้ผมก็ยอมครับ ^ ^")
พ่อผม : (แนวเด็กเส้นเพราะรู้จักกันจริง ๆ) เดี๋ยวขอถามดาบ XXX ก่อนนะ ว่าต้องทำยังไง
ตำรวจ : เอ้า ไป
ผม : อ้าว ไปได้แล้วเหรอ (เย้ รอดแล้วเรา - -")

จากที่เล่าผมขอถามพี่ ๆ น้อง ๆ ชาวรัชดาหน่อยครับว่าผมควรทำยังไงดี

1.ไปจดทะเบียนซะ  (ข้อนี้ผมไม่ค่อยอยากทำ ก็มันไม่ถึง 30% ใช่มั้ยครับ เผื่อ วันหน้าอาจเบื่อ ก็แค่ลอกสติ๊กเกอร์ออก )

2.ไม่ต้องจด วัดดวงเอา ถ้าเจอด่าน (อันนี้ก็คือที่ผมเป็นอยู่ 555+)

3.อันนี้เป็นวิธีที่ผมลอกนึกดูไม่รู้ว่าขนส่งเค้าทำให้ได้รึเปล่า ประมาณว่าให้เค้าประเมินว่า ถ้าฝากระโปรงดำ มันเป็นจำเป็นต้องจดเลยรึเปล่า เกินมาตรฐานที่กำหนดรึเปล่า ถ้าไม่ก็ให้เค้าออกเอกสารให้ผมน่ะ ถ้าเกินคงต้องกลับไป ข้อ 1 (คิดเป็นตุเป็นตะเลย 555+)

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ

I Love Ratchada

จากคุณ : ^ VeRy i ^
เขียนเมื่อ : 14 ก.พ. 53 08:44:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com