Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

## น๊อต, ประแจแหวน, ประแจปากตาย ในชีวิตประจำวัน มักเป็นเลขคู่หรือคี่ มากกว่าครับ ##  

เหตุการณ์เริ่มจาก ไปส่งของ ที่ Office ลูกค้าครับ

ผมคิดเห็นว่า เบอร์น๊อต ที่ผมมักพบเจอ เป็นเลขคู่นะ
ซ่อมมอไซค์ เบอร์ 8, 10, 12, 14, 24
ประแจขันสวิงอาร์มหลัง ถึงเห็นเบอร์ 17 อันเดียว

ส่วนน้องผม มันกลับเจอแต่เลขคี่ ถามว่าเห็นที่ไหนมา
ได้แก่ พวกน๊อตดาวเทียมของมัน เบอร์ 15, 17, 19

สรุปคำถามครับ
ในชีวิตประจำวัน เราเจอน๊อตเบอร์คู่ หรือ คี่เป็นหลักครับ
หรือมีการแบ่งแยก ไหม ว่ายานยนต์ มักใช้เลขคู่
หรือ อิเลกทรอนิกส์ ใช้เลขคี่ครับ

ส่วนไอ้น๊อตตัวจ้าวปัญหา ยึด Rack IBM มากับกรอบไม้ขนส่ง
มันเป็นเบอร์ 17 ครับ (แพ้ต้องจ่ายค่าข้าวให้มันมื้อนึงเลย)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Non-Slim ณ นครกล้วยใข่

จากคุณ : Non-Slim
เขียนเมื่อ : 14 ก.พ. 53 09:19:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com