Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เซลล์มาสด้ารายได้พอไหวไหมครับ  

พอดีรุ่นน้องผมช่วงนี้กำลังหางานใหม่ อยากสมัครงานเป็นเซลล์ขายรถ ผมเลยแนะนำว่ามาสด้าสิ เพราะมาสด้า2ขายดี มาสด้า2ซีดานก็กำลังจะออก มาสด้า3ก็ยังยอดไม่ตก ส่วนbt-50พอขายได้เรื่อย ตัวสินค้าค่อนข้างมีจุดเด่นที่แตกต่างจากอันดับ1-2ของแต่ละชนิดพอสมควร จึงน่าจะมีกลุ่มลูกค้าที่ชัดเจนพอขายไปได้เรื่อยๆนะครับ

แต่ไม่รู้รายละเอียดเซลล์ขายรถเลยนะครับ  ถ้าขายเหล้า ขายคอมพิวเตอร์ หละพอรู้บ้าง

รู้แต่ว่า"บางดีลเลอร์"ของรถบางยี่ห้อที่ได้ฉายาขุนเข่าไร้้ำใจ ให้เงินเดือนเซลล์เดือนหละ5000 หักประกันหักค่าส่วนรวมแล้วเหลือ3650 ไม่ได้บรรจุเป็นพนักงานประจำ ตัดนุ่นตัดนี่ตลอด ถ้าทำยอดไม่ไ่ด้4คันต่อเดือนโดนหักคันหละ1000  รับรถลูกค้าเสียค่าขนส่ง ของตกแต่งดีลเลอร์ติดให้เองราคาดีลเลอร์แต่ให้บอกลูกค้าราคาโรงงาน เสียค่านุ่นค่านี่เยอะแยะ ผมเลยไม่แนะนำบอกว่าไปมาสด้าดีกว่า

แล้วเซลล์มาสด้านี่พอไหวไหมครับ มีเงินเดือน สวัสดิการ เหมือนบริษัททั่วๆไปไหม แถวมีนบุรี รามอินทรา สุขา3 รามคำแหง นี่พอจะแนะนำดีลเลอร์ไหนดีๆบ้างหละครับ

จะแนะนำมาขายมิตซูบิชิสุดยอดขวัญใจของผม  ก็เกรงว่าจะได้ไปขายปั๊มน้ำกับพัดลมแทนเสียมากกว่า เพราะยอดขายฮวบๆๆๆแทบทุกรุ่น มีปาเจโร่สปอร์ตที่พอไหวกับเค้าหน่อยเท่าั้นั้นเอง ส่วน new lancer cng ก็ดันผลิตน้อยรอนานอีก ใครเค้าจะมารอหละครับคุณ

ปล. รุ่นน้องผมเป็นผู้หญิง ขาว สวย น่ารัก ตัวเล็กๆ ยิ้มหวาน ขับรถเก่งครับ แต่ขี้งอน ขี้เหงา เอาแต่ใจ ชอบสุนัข รักธรรมชาติ  เรื่องคู่ครองยังไม่คิดอะไร ตั้งใจจะทำงานช่วยเหลือครอบครัว พอจะขายรถไหวไหมครับ แฮะๆๆๆ

แก้ไขเมื่อ 14 ก.พ. 53 19:21:34

จากคุณ : yamaha111
เขียนเมื่อ : 14 ก.พ. 53 19:17:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com