Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

!!!จุดอันตรายบนสะพานวงเเหวนอุตสาหกรรม  

ธรรมดาผมใช้เส้นทางขึ้นจากถนนสุขสวัสดิ์มาลงปู่เจ้าฯทุกวันจันทร์ถึงศุกร์มากว่าหนึ่งปี ไม่เคยเจออุบัติเหตุใดๆ เคยเจอแต่รถบรรทุกชนราวกั้นเป็นประจำโดยเฉพาะเวลาฝนตก หรือบางครั้งมีรถมอไซค์วิ่งสวนมาถ้ามีตำรวจมาดักจับ เช้านี้เจอกับตัวเองครับในระหว่างที่ขับลงสะพานมาและชะลอความเร็วลงตอนเข้าโค้งด้วยความเร็ว 50-60กม/ชม ผมขับรถกระบะอยู่เลนซ้าย ในเวลานั้นมีรถมอไซค์แซงมาด้านขวา(สะพานนี้ห้ามรถมอไซค์ใช้)และกำลังแบนเทโค้งมาด้วยความเร็ว โดยไม่คาดฝันรถมอไซค์ก็ล้มลงทันทีทันใดผ่านหน้ารถผมไปเพียงนิดเดียว โดยสันชาตญาณผมกระทืบเบรคทันที ผลก็คือรถล้อล็อคไถลไปเกือบชนกับรั้วกั้น ผมถอนคันเบรคอย่างรวดเร็วเพราะรถกำลังขาดการควบคุมและพยายามคืนพวงมาลัยไปทางตรงกันข้ามกับที่รถไถล ก็ได้ผลเพราะสามารถควบคุมรถได้อีกที แต่รถผมกำลังพุ่งเข้าไปชนกับรถมอไซค์ ทำไงดีอีก2-3เมตรก็ชนแล้ว ผมเลยตัดสินใจ หักหลบไปทางขวาพร้อมทั้งใช้engine brake โดยเปลี่ยนเกียร์จาก5ลง2 โชคดีที่ไม่มีรถทางขวามาเลยหลบผ่านรถมอไซค์และคนขับรถคันนั้นไปอย่างหวุดหวิด จึงอยากฝากเตือนคนขับรถทุกชนิดที่ใช้สะพานวงแหวนอุตสาหกรรมทุกท่าน มีจุดอันตรายที่ท่านควรระมัดระวังเป็นพิเศษตรงช่วงทางโค้งลงจากสะพานไปลงถนนปู่เจ้าสมิงพราย และอยากฝากคุณตำรวจทุกท่านที่เกี่ยวข้องช่วยกวดขันรถมอไซค์ที่ใช้สะพานหน่อยครับ สุดท้ายขอให้น้องที่ขี่มอไซค์คันนั้นจงปลอดภัยและขอโทษที่ไม่ได้ลงไปช่วย

จากคุณ : ลำไพล47
เขียนเมื่อ : 16 ก.พ. 53 11:10:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com