Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอสอบถามเกี่ยวกับอุปกรณ์ปะยางฉุกเฉินหน่อยครับ vote  

เมื่อวานผมขับ CLICK คู่ใจ

ผ่านไปแถวสะพานพระราม 5 ตอนกลางคืนแล้วหล่ะครับ

อยู่ดีๆ รถดันยางแบนขึ้นมา ตอนแรกใจเสียเลยครับ

เพราะดันไปยางแบนแถวๆ ที่มันค่อนข้างมืดและเปลี่ยวๆ หน่อย

(ทีแรกบอกตามตรงใจคอไม่ค่อยดีเลย ไม่รู้จะไปหาร้านปะยางได้ตรงไหน มืดก็มืด เปลี่ยวก็เปลี่ยว)

แต่นับว่ายังโชคดีจริงๆ ที่มีปั้มแก็สอยู่ไม่ห่างจากจุดที่ผมยางแบนเท่าไหร่

แล้วปั้มก็ยังมีพนักงานปะยางอยู่

พอไปให้เค้าถอดยางออกมา เค้าบอกยางในบวมฉีกขาดและโดนเศษลวดทิ่มด้วยครับ

อาจเพราะผมขับในแต่ละวันค่อนข้างเยอะเหมือนกัน( 100โลขี้น แต่ขับไม่เร็วหรอกครับประมาณ 60 เท่านั้น )

ตอนนี้เลยอยากหาอุปกรณ์ปะยางฉุกเฉินติดไว้ในรถจังเลยครับ

เพราะถ้าไปยางแบนตรงจุดที่ห่างไกลร้านปะยางคงแย่เหมือนกันครับ

รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับว่าหาซิ้อได้ที่ไหน ราคาประมาณเท่าไหร่

ใส่ไว้ช่องเก็บของใต้เบาะจะเป็นไรมั้ย หากโดนความร้อนมากๆ มันจะระเบิดได้มั้ยครับ

ขอบคุณมากครับ

ปล.ยางในผมไม่ได้ปะนะ ช่างบอกปะไม่ได้แล้วต้องเปลี่ยนอย่างเดียว

ยางในขอบ 14 แพงจังครับเส้นละ 160แน่ะ ล้อ 17นิ้ว แค่ 100เดียวเอง

แก้ไขเมื่อ 17 ก.พ. 53 22:56:29

จากคุณ : SPLENDIDA
เขียนเมื่อ : 17 ก.พ. 53 22:54:38

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ]       

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com