Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Honda Click ตัวแรก มีเสียงหอน ทำไงดีครับ T_T vote  

สวัสดีครับ

หลังจากที่น้านันท์ น้าก้อง กระหน่ำยิงทู้ เช็ครถ

วันนี้ ว่าง!

ก็เลย จัดให้ชุดใหญ่ครับ

เอารถเข้าศูนย์  LKS. มอเตอร์ (ดินแดง) ... เป็นศุนย์ ประจำของกอล์ฟเองครับ

เปลี่ยน...

สายพาน

น้ำมันเครื่อง

หลอดไฟหน้า (ขาด ข้างนึงง่ะ )

น้ำมันเฟืองท้าย

น้ำยาหล่อเย็น

ล้างกรองน้ำมันเครื่อง (กรองหยาบ)

ปรับตั้งวาวล์

.......

แล้ว พอรับรถ กลับ

ขับไปซักพัก ผ่อนคันแร่ง มีเสียงหวีด กรี๊ดกร๊าด   ....  อ่ะ พูดเล่นครับ

เป็นเสียง หอน จากแถวๆ ชุดสายพานนั่นแหละ

ก่อนนี้ ไม่เคยมีเสียงนี้เลย

ก็เลยกลับไปที่ร้าน

ช่างลองเอาไปขับ ... แล้ว ก็ รื้อเข้า รื้อออก ลองขับ หลายรอบ

ลองเอา สายพานเก่ามาใส่ ก็ยังเป็น  เริ่ม งง

เปลี่ยนลูกปืนแล้ว ก็ยังเป็นอยู่ งง ขึ้นอีก

จนร้านจะปิดแล้ว

เคลียร์กับเจ้าของร้าน

ผมมีไฟล์เสียงครับ

หยิบมือถือมาอัดไว้พอดี !!!

ลองฟังดูครับ  .... กับร้าน ที่กอล์ฟ เข้าประจำ

http://www.solosthestar5.com/special/19_2_2553,%2018_22.mp3

ขอไม่ลงข้อความแล้วกันนะครับ

ไม่อยากฟังอีกแล้ว ยิ่งฟัง ยิ่งโกรธ ยิ่งเดือด

ขอถามน้าๆ ที่ขับคลิ๊ก อยู่ ว่ามีอาการแบบนี้บ้างไหมครับ ... หรือมันเป็นเรื่องปกติ ... แล้ว ทำไม ก่อนเปลี่ยน มานก็ไม่มีเสียงแบบนี้ - -*

แล้ว กอล์ฟ ควรทำไง ต่อไปดีครับ  เดี๋ยวจะไปทริป กับทะโมนแล้วเนี่ย T_T

ขอบคุณครับ

จากคุณ : spry_dragon
เขียนเมื่อ : 19 ก.พ. 53 23:05:45

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ]       

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com