Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

---- อยากรู้ความคิดของผู้หญิงครับ --- vote  

ผมไม่รู้ว่าตั้งกระทู้ว่าอะไรครับ ถ้าชื่อกระทู้ไม่ถูกใจสมาชิกท่าใด ต้องขออภัยด้วยนะครับ

ผมเข้ามา พันทิพ ก็เข้ามาห้องนี้มากที่สุดครับ แล้วรู้สึกพิเศษกับ ห้องนี้เป็นพิเศษครับ

เริ่มเลยนะครับ .......
คือตัวผมเองเมื่อ 6 เดือนที่แล้วผมได้ไปซื้อรถ เพราะรถคันเก่า เกียร์ CVT พังครับ และรถที่ผมซื้อยี่ห้อหนึ่งไม่ขอเอ่ยแล้วกันครับ เครื่อง 1.5 กำลังจะ MC เร็วๆนี้ครับ ได้เจอเซลล์ผู้หญิงครับ อายุ 35 ครับ (เธอจัดว่าเป็นคนหน้าตาดีคนหนึ่งครับ) และตัวผมเอง อายุ 25 ครับ ซึ่งผมก็ตกลงจองเลย หลังจากที่เช็คมาหลายต่อหลายที่ครับ หลังจากนั้นผ่านไป ตัวผมก็ไม่ได้คิดอะไรกันเธอคนนั้น

เพราะว่า คิดว่าเธอจะมีครอบครัวแล้วครับ แต่ในช่วงเวลาที่ผมรอรถอยู่นั้น
ผมเองก็ได้คุยเรื่องต่างๆๆเกี่ยวกับตัวรถ เรื่องวันเวลาที่ผมได้รถ เรื่องชุดแต่ง และหลายต่อหลาย เพราะตัวผมเองก็จำเป็นต้องใช้รถครับ จนผมไปรับรถแล้ว และเวลาก็ผ่านไป ผมก็ยังติดต่อกับเธอ บ่อยๆ เช่นเรื่องป้ายทะเบียน เรื่องประกัน ต่างๆนานา

คุยกันบ่อยขึ้นๆ มันก็คงไม่ได้มีแค่เรื่องรถอย่างเดียวครับ เรื่องส่วนตัวเอย อะไรเอย เยอะแยะไปหมด จนมาถึงจุด จุดหนึ่งที่เรียกว่าผมมีความรู้สึกดีกับเธอคนนั้น เหตุผลของผมก็คือ เธอเป็นคนตรงๆ ผมชอบการพูดของเธอเวลาคุยกับผม ซึ่งต่างจากเมื่อก่อนที่เธอ เป็นผู้เสนอขาย ส่วนผมเป็นคนที่ซื้อ..
คำพูดเธอดูเป็นผู้ใหญ่เหลือเกิน จนทำให้ความคิดผมมันทะลุเกิน จากคำว่าลูกค้าของเธอ เราคุยกันบ่อยๆๆขึ้น ไปไหนมาไหนบ้าง เวลาของผมกับเธอไม่ค่อยตรงกันซักเท่าไร... เลยไม่ค่อยได้เจอกัน

ตั้งแต่ผมรู้จักกับเธอมาจากวันนั้นจนถึงวันนี้ ก็เป็นเวลา 6 เดือนกว่าๆ
ผมเลยรวบรวมความกล้าขอเธอเป็นแฟน.....

แต่........ก็ได้รับคำตอบกลับมาว่า เธออยากจะใช้เวลากับผมให้มากๆๆกับผมให้นานกว่านี้

ผมเกิดคำถามว่าทำไมเหรอครับ ผู้หญิงที่อายุขนาดเธอคนนี้เค้ากำลังคิดอะไรอยู่ บางครั้งผมก็อ่านเธอไม่ออก

ก็เลยอยากจะถามท่านผู้หญิง ว่า ผู้หญิง อายุ ซัก 35 ผมต้องเข้าทางไหน อย่างไร ผมไม่ควรเร่งรีบหรือเปล่าครับ

หรืออีกอย่าง เธอ ห่างกับผมมาก แต่ถ้าวันหนึ่งที่จะต้องอยู่ด้วยกัน ผมไม่รู้ว่ามันจะจบลงด้วยวิธีไหนครับ

พี่ๆๆ คงจะเกิดคำถามกับตัวผมเองใช่ไหมครับว่า ทำไมผู้หญิง มีเยอะแยะ
ทำไมต้องชอบคน คนนี้ที่อายุ ต่างจากผมมาก

ผมก็คิดเหมือนกันครับว่าทำไม? เคยถามตัวเองหลายต่อหลายครั้ง
คำตอบก็คือ ผมทำตามความรู้สึกครับ
เคยคุยกับคนอื่นมาก็มาก ....

แต่เธอคนนี้คือ คนที่พอดีสำหรับผมครับ

ปล. ผมเป็นคนทำงานมาตั้งแต่เด็กๆๆครับ อายุซัก 17 ครับ ก็เลยมีความคิดแปลกๆๆหน่อยครับ

อาจจะยาวหน่อยครับ
ขอบพระคุณทุกๆท่านที่อ่านครับ

จากคุณ : aliislei
เขียนเมื่อ : 20 ก.พ. 53 11:31:54

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ]       

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com