Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

###____________" ทำไมผมจะขึ้นเสียงไม่ได้...คุณเป็นพ่อผมหรอ "_______________## vote  

หัวข้อ โดนรถคนใหญ่โตเบียด เจรจาไม่ลงตัว ชิ่งซะงั้น !!!

"เหตุเกิดประมาน 5โมงนิดๆ ณ เจ๊ทเก่า

ก็เข้าไปจอดในซอง หน้าจิฟฟี่ เพื่อไปซื้อของ

โดยรถคู่กรณี จอดอยู่ข้างๆ

พอกลับมาที่รถกำลังจะออกเดินทางกัน

รถคู่กรณี ( toyota avanza )

กำลังถอยออกจากซองพอดี

และสิ่งที่ไม่ขาดฝันก็เกิดขึ้น

หัวรถทางด้านขวา มาเบียดกับท้ายรถผมดัง ครื๊ดด ...

รถผมบุบเล็กน้อย และต้องทำสีใหม่

ก็ได้ลงไปเจรจากับ คนขับ

ทางคู่กรณี ได้เสนอ ให้ผมไปซ่อมที่อู่พวกพ้องของเขา ย่านดินแดง

พร้อมกับบอกว่าไม่ต้องกลัวผมหนี ผมเป็นอาจารย์มหาลัย

แต่ทางผมอยู่แถวๆ ลำลูกกา ไม่สะดวกที่จะไปทำสีที่อู่นั้น

เรยเสนอให้ทางคู่กรณี ชดใช้เป็นเงิน โดยให้ช่างฝั่งคู่กรณี มาตีราคาให้

พอช่างมาถึง ก็ตีราคาให้สองพันบาท ผมก็โอเค ตกลงตามนั้น

แต่ทีนี้ คู่กรณีไม่ยอม โวยวายเสียงดัง และยืนยันให้ไปซ่อมที่อู่ที่มาตีราคาให้ เท่านั้น

ทางพี่ผมได้บอกกับเค้า พร้อมกับอธิบาย ว่ามันเสียเวลา และ ไกล

และได้พูดกับคู่กรณีว่า " พี่ค่อยๆพูดกันก็ได้ ทำไมต้องขึ้นเสียงด้วย "

แต่อีกฝ่ายตอบกลับมาว่า " ทำไมผมจะขึ้นเสียงไม่ได้...คุณเป็นพ่อผมหรอ "

เป็นใคร ก็คงเดือด เหมือนกัน

คุยกันไป คุยกันมา ตกลงกันไม่ได้ ทางอีกผ่ายก็ยืนยันจะให้ไปทำที่อู่พวกเค้าเท่านั้น

ถ้าจะเอาค่าเสียหาย ให้ไปฟ้องศาลเอา .... ดูเค้าพูด

แถมยังพูดอีกว่า ถ้าคุณได้ตังจากผมสักบาท ผมจะให้ถีบเรย

ก็เลย โทรหาคนมาไกล่เกลี่ย และคงหนีไม่พ้น พี่ๆตำรวจจาก สน.โชคชัย

พอพี่ตำรวจมาถึง ก็เกือบ 1ทุ่มแล้ว

ทางฝ่ายคู่กรณีก็ยังยืนยันข้อเสนอเดิม ผมก็ยังยืนยันข้อเสนอเดิม

และทางคุ่กรณีได้อ้างว่า ตนเป็นอดีตอัยการ และสอนตำรวจมาเยอะแล้ว

จนพี่ตำรวจปวดหัวกับฝ่ายคู่กรณีมาก ถึงขั้นต้องหยิบบุหรี่มาสูบ

เลยตกลงกันว่า ให้ไปที่ สน. และลงบันทึกประจำวันไว้ก่อน

ทางคู่กรณีก็ได้ออกจาก ปั้มไปอย่างรวดเร็ว

พวกผมก็มุ่งหน้าไปที่ สน.โชคชัย และนั่งรอ ประมาน ชั่วโมงครึ่ง

ไม่มีวี่แวว ว่าคู่กรณีจะมา ก็เรยลงบันทึกประจำวันไว้

มาทราบชื่อทีหลัง คุณ ดร.ธxxxxx xxxxxxxx

รู้สึกจะเป็นอาจารย์อยู่ที่ มหาวิทยาลัยรังสิต

จากการค้นหาใน กูเกิ้ล

ที่มาโพสไม่ได้มีเจตนาร้าย แต่หากอยากมาเล่าสู่กันฟัง

ว่ามีคนในลักษณะ นี้ ทั้งที่เราถูกแท้ๆ กลับรู้สึกกลายเปนคนผิดทันที

ขอบคุณทุกท่านที่สนใจอ่านจนจบ อาจจะยาวนิดนึง

ที่เล่ามาแค่คร่าวๆนะครับ ยังมีอีกหลายช๊อต ที่ฟังแล้ว ไม่เสนาะหูสักเท่าไหร่
"

refer: http://rcw.ms/forums/showthread.php?t=720818

อ่านดูเองและกันนะครับ ...
การศึกษา ไม่ช่วยอะไร

แก้ไขเมื่อ 22 ก.พ. 53 15:30:10

จากคุณ : Minilong
เขียนเมื่อ : 22 ก.พ. 53 14:50:01

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ]       

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com