Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใกล้ถึงวันรับรถแล้ว กลัวได้รถย้อมแมว เช็คยังไงดี vote  

จะรับรถเดือนหน้านี้แล้ว เป็นรถใหม่ป้ายแดง (ซิวิค)

ก็เคยอ่านผ่านๆว่า มีคนได้รถย้อมแมว
ผมก็กลัวสิครับ อยากสอบถามท่านผู้รู้ว่า จะมีวิธีตรวจเช็คยังไงดีครับ

ผมไม่มีความรู้เรื่องรถยนต์เลยครับ เป็นรถคันแรกในชีวิต T^T

อีกอย่างที่ผมสงสัย ผมจองรถ และรับรถได้ภายในเดือนเดียวเอง
ทั้ง ๆ ที่ คนรู้จักผม หลายๆคน จองรถของฮอนด้า กว่าจะได้รับรถกัน รอกัน สองเดือนกว่า สามเดือนกว่ามั่ง ไม่เคยเห็นแบบเดือนเดียวเลย
มันทำให้ผมตะหงิดๆแฮะ หรือคิดมากไปเองหว่า

หรือผมจะจ้างคนเชี่ยวชาญไปด้วยดี 555

ขอขอบพระคุณล่วงหน้านะคร้าบ

จากคุณ : เธอและฉัน พันธนาการ
เขียนเมื่อ : 25 ก.พ. 53 17:14:56

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ]       

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com