Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถ้า NISSAN MARCH เืลื่อนการเปิดตัวออกไปอีกซักพักก็คงดีนะครับ เพราะว่า.. vote  

ตามข่าวที่ออกมาเป็นระยะระยะนั้นนะครับ

ช่วงแรกๆบอกว่าจะมีการเปิดตัวในเืดือนมีนาคมนี้ โดยขายรุ่นเกียร์ธรรมดาก่อน ส่วนรุ่นเกียร์CVTจะมีขายในอีก3-4เดือน  โดยมีราคาเริ่มต้นที่ 3XX,XXX  ก็คาดการกันเองว่าคงเริ่มที่399,000หละครับ

ต่อมาข่าวก็เข้มขึ้นว่า วันที่12จะเป็นการเปิดตัวรถครั้งแรกในเมืองไทย แล้วอีกซักพักถึงเิปิดขายจริง โดยที่ราคารถจะเริ่มจากเกียร์ธรรมดารุ่นต่ำสุด 3.69 แสน มีพี่เคนเป็นพรีเซนเตอร์

ข่าวล่าสุดบอกว่า วันที่12ที่เป็นวันเปิดตัวรถนั้น มีรถเข้าโชว์รูมแล้วไปดูและลองขับได้ ราคาเริ่มต้นเกียร์ธรรมดารุ่นต่ำสุด 3.47 แสน รุ่นเกียร์ CVTต้องรอ2-3 เดือน

ผมมีความคิดว่า สมควรจะเลื่อนเวลาเปิดตัวออกไปอีกซักพัก  เอาวันที่31มีนาคมก็ได้นะ ยังอยู่ในเดือน MARCH เข้าคอนเซปพอดี เพราะว่า....

เพราะ ว่า.... ราคาจะได้ถูกลงอีกยังไงหละครับ ยิ่งใกล้วันเปิดตัวราคายิ่งลดลงไปเรื่อยๆ ฉะนั้นควรจะมีเวลาช่วงนี้ยาวๆหน่อย ราคาจะได้ลดลงไปอีกเยอะๆ

รุ่น ต่ำสุดเกียร์ธรรมดา จากราคา 3.xx --> 3.69 --> 3.47  ถ้าเลื่อนไปอีกหน่อยแ้ล้วได้  --> 3.19 นี่ผมพอใจเลยครับ Airbag1ใบผมไม่เอาหรอกยกคืนให้

กลัวแต่ว่าพี่นิสสันจะสับขาหลอก  แล้วเด้งกลับไป3.99 เหมือนเดิมหนะสิครับพี่น้่อง

ปล. วันนี้ไปโชว์โง่ตั้งกระทู้นี้ในห้องสีลมเฉย  5555  อากาศร้อนมากทำให้คนเพี้ยนไปได้นิ

จากคุณ : yamaha111
เขียนเมื่อ : 25 ก.พ. 53 18:25:23

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ]       

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com