Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมสั่งท่อมอเตอร์ไซค์มาจาก USA แล้วครับ (GT750) vote  

เมื่อประมาณปีที่แล้วผมเคยมาปรึกษาเรื่องท่อรถผมมันระเบิด ตามกระทู้นี้

http://topicstock.pantip.com/ratchada/topicstock/2009/06/V7999904/V7999904.html

สุดท้าย จากความพยายามควานหา ในอินเตอร์เน็ต ผมก็ได้มันมา
แต่ก็เจอกับอุปสรรคหลายเรื่อง พร้อมด้วยเงินทีเสียไป หมื่นกว่าบาท

ราคาท่อมันก็ไม่ได้แพงมากหรอกครับ รู้สึกจะ 80$ แต่ค่าส่งนี่สิ อ่วมเลย เพราะท่ออยู่ที่ Utah แต่ท่าเรืออยู่ที่ New Hampshire  ต้องเสียค่าส่งไปลงเรืออีก 60$ แล้วยังต้องเสียค่าส่งจาก USA มาเมืองไทยอีก 5พันกว่าบาท รวมแล้วก็หมื่นนิดๆ

ใช้เวลากว่าจะถึงมือผมก็ปาเข้าไปเกือบสามเดือน ก็มาถึงช่วงปีใหม่ที่ท่อมาถึงมือผม
แต่เวรกรรมยังไม่หมด มันมีจริง เพราะเจ้าคนขาย ดันไม่ได้ใส่ข้อต่อท่อร่วมมาให้ด้วย แถมถามไปพี่แกก็บอกว่าส่งมาให้ในกล่องแล้ว เช็คตั้งสองรอบ จะเอาเรื่องอะไรก็ไม่ได้ เพราะผ่านไปตั้ง 3 เดือน หมดเวลา dispute ไปตั้งนานแล้ว

ผมก็เลยต้องสั่งข้อต่อมาใหม่ เสียเงินไปอีกพันกว่าบาท (ซวยฉิบ)

แต่ที่เปลี่ยนไปคือเสียงเงียบ ประหยัดน้ำมันขึ้น แรงขึ้น เครื่องเดินเรียบ

แล้วก็ขอบคุณชาวรัชดาที่ให้คำแนะนำว่าซื้อท่อมาดีกว่าตีใหม่นะครับ

แก้ไขเมื่อ 25 ก.พ. 53 21:57:58

จากคุณ : gototon
เขียนเมื่อ : 25 ก.พ. 53 21:03:25

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ]       

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com