Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยแนะนำยี่ห้อและรุ่นฟิล์มติดรถ ลดความร้อนได้ดี กัน UV เยอะ ๆ ให้ซักหน่อยครับ vote  

ฟิล์มเก่ามันมากับศูนย์ เห็นเจ้าของเก่าบอกว่า lamina (เพิ่งถอยมือ 2 มาครับ)
เวลาแดดส่องเข้าในตัวรถนี่ร้อนมาก ๆ อยากเปลี่ยนฟิล์มให้ลดความร้อนมากหน่อย กัน UV เยอะ ๆ
ความมืดก็เอาบานหน้า 40% นอกนั้น 60% โดยประมาณ หรือเอาแบบมองจากข้างนอกมืด มองจากข้างในสว่างก็ได้ครับ
งบประมาณ 10,000 เพิ่มได้ถ้าคุ้มค่าและดีพอ

ช่วยแนะนำยี่ห้อหรือรุ่นที่กันความร้อนดี ๆ หน่อยครับ แนะนำร้านติดตั้งแจ่ม ๆ ด้วยก็ดีครับ(ผมอยู่นนทบุรี)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : โหน่งกีต้าร์บอด
เขียนเมื่อ : 25 ก.พ. 53 22:59:13

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ]       

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com