Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@@@...........ช่วยด้วยครับ!...........ผมติดเสียแล้ว........@@@ vote  

ก่อนเข้าเรื่องบอกก่อนเลยนะครับ ว่าใครที่คิดว่าจะมาอ่านแล้วได้ความรู้เกี่ยวกับรถ ช่วยปิดกท.นี้ไปเลย

เพราะกท.นี้เป็นเรื่องเกี่ยวกับการขอความช่วยเหลือล้วนๆ เหมาะกับผู้ที่ต้องการช่วยโดยไม่หวังผลตอบแทน

ว่าแล้วก็มาเริ่มกันเลย...........

เรื่องนี้เริ่มต้นเมื่อต้นเดือนธันวาคม ช่วงที่ผมกำลังหาข้อมูลเกี่ยวกับรถเพราะกำลังจะซื้อรถคันใหม่

รุ่นพี่ผมคนหนึ่ง ก็ได้แนะนำให้ผมลองเข้ามาศึกษาในเวปพันทิป โต๊ะรัชดา และวันนั้นผมก็ได้ลอง........

จากจุดเริ่มต้นที่ลองด้วยความไม่รู้...จนถึงวันนี้...ผมขอสารภาพว่า...ผม...เสพติดเวปพันทิป...ซะแล้ว...

ในช่วงเกือบสามเดือนที่ผ่านมา...ผมพบตัวเองนั่ง เสพเวป เกือบทั้งวัน...บางคืน ถึงตีสี่-ตีห้า

บ่อยครั้ง...ที่ผมทำตัวเป็นนักศึกษา คอยเปิดกระทู้หาความรู้เกี่ยวกับรถ

บ่อยครั้ง...ที่ผมทำตัวเป็นกูรูเรื่องรถ คอยช่วยเหลือ แนะนำ ตอบปัญหา ให้คนที่ผมก็ไม่รู้ว่าใคร

บ่อยครั้ง...ที่ผมทำตัวเป็นกรรมการมวย คอยห้าม และบางครั้ง ก็เป็นนักมวยเสียเอง  นักเลงคีย์บอร์ด

บ่อยครั้ง(มาก)...ที่ผมทำตัวเป็นเฒ่าหัวงู คอยแทะโลมสาวๆ ที่เผลอเข้ามาในโต๊ะรัชดาแห่งนี้

และ บ่อยครั้ง...ที่ผมตั้งกระทู้เอง  แล้วก็มาคอยเช็คยอดของกระทู้ตัวเอง  คอยตอบ  ให้กิ๊ฟ  และฝันอยากขึ้นกท.แนะนำ

ทุกวันนี้...ผม...อยากเลิกครับ...แต่...มันทำไม่ได้ T-T

ติดมาก...บางวันเวปเสีย  ปิดซ่อม  ปรับปรุง...หงุดหงิด...ลงแดง...ต้องคอยเปิดดูบ่อยๆ ว่าใช้ได้ยัง

เคยเข้าเวปถ้ำกระบอก  ถ้ำมอง  แอบถ่าย  ภาพหลุด  คลิปโป๊...เผื่อจะเลิกได้

แต่ไม่สำเร็จครับ...ติดหนักกว่าเดิม  ติดเวปอื่นไปด้วย...เซ็ง...หมดแรง

พี่ๆ เพื่อนๆ ช่วยผมหน่อย  ตอนนี้ผมอยู่ขั้นไหนแล้ว  ระยะสุดท้ายหรือยัง  แนะนำผมด้วย  ช่วยผมด้วย

หรือให้ดี...ช่วยโหวต  ให้ขึ้นกท.แนะนำ...เผื่อความฝันผมเป็นจริง  จะได้เลิกได้  แฮะๆ  ^^

จากคุณ : mk096
เขียนเมื่อ : 3 มี.ค. 53 12:40:36

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ]       

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com