Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เตรียมใจ ใช้แก๊ส vote  

อยากขอคำแนะนำอะคับ  คือส่วนตัวใช้วีออส2004  ติดแอลพีจีครับ

รถอายุ5ปีกว่าครับ ติดแก๊สตั้งแต่ปีที่4ครับ  ปกติที่บ้านจะมีเพื่อนที่สนิทกัน

เป็นเต็นท์รถรับซื้อรถที่บ้านแทบทุกคันครับ โดยจะได้ราคามากกว่าเต็นท์

อื่น+10000 ทุกครั้งนะครับ

ทีนี้เคยลองถามเค้านะครับว่าถ้าจะขายคันนี้จะได้ราคาประมาณเท่าไหร่

เค้าบอกว่าราคาจะตกอีกราว5-60000 ถ้าขายเป็นแก๊สให้เค้า

เค้าบอกว่าถ้าอยากได้ราคาดีต้องถอดแก๊สออก  แล้วเปลี่ยนเล่มใหม่

ให้กลับสู่เครื่องเดิม

ถามนะครับ

1. รถคันนี้ถ้าให้คุ้มใช้ไปอีกกี่ปีดีครับ  ตอนนี้รถก็วิ่งดี  มีปัญหาบ้าง

นิดหน่อย แต่ก็จัดว่าใช้ดีครับ

2 ถ้าจะขายขายไปทั้งแก๊สเลย หรือไปถอดแก๊สออกก่อนขาย แบบไหน

เวิร์คกว่ากันครับ

3 ถ้าเราขายเองราคาจะได้ดีกว่ามั๊ยครับ (ในกรณีที่ขายเป็นเครื่องแก๊ส)

รบกวนความเห็นด้วยครับ

จากคุณ : anaconda_l
เขียนเมื่อ : 5 มี.ค. 53 13:07:25

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ]       

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com