Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ข้อหาจอดรถเลยเส้น  

หลังจากซ่อมรถได้ไม่นานจากกระทู้รถเสีย

http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V8951879/V8951879.html

เย็นวันนี้เป็นเรื่องอีกแล้ว อะไรกันจะเคราะห์ซ้ำกรรมซ้อน โดนตร.จับตรงแยกสาธร
ขณะที่กำลังจะกลับบ้านอยู่แล้วเชียว สังเกตุให้มอไซด์คันอื่นๆ จอดแอบข้างทางกัน
ก็ไม่ได้เอะใจอะไร.. หลังจาดจอดรถเสร็จ หัวปิงปองก็เดินเข้ามาทันทีทันใดพร้อม
ทั้งขอใบอนุญาตขับขี่ (ซวยแน่ๆ) และรับเอาไปที่ป้อม.. พร้อมทั้งถามผมว่า
*รู้มั้ยผิดข้อหาอะไร..
+ไม่รู้ครับ
*คุณจอดรถเลยเส้นให้ป้ายมั้ย

------ บนป้ายเขียนว่าห้ามจอดเลยเส้น ฝ่าฝืนปรับ 500 บาท

+ช่วยผมหน่อยนะครับ...

*อืม ได้งั้นเอาข้อหาอื่นไปก็แล้วกัน...

+เท่าไรครับ

*ถ้าเปลี่ยนข้อหา ต่ำสุดก็ 200

------ สุดท้ายแล้วผมต้องจ่ายให้พี่ท่านไป

คุ้มกันมั้ยเนี้ย... ไม่มีตักเตือน..ขับกันเห็น และจ่ายกันนะที่ปรับพร้อมรับใบเสร็จ
ทำไมต้องจับกันด้วยครับอยากถามหน่อย... เตือนก่อนไม่ได้หรือไง จอดเลย
เส้นไปประมาณ 1 ฟุตเห็นจะได้...ต้องรอให้จอดเสร็จก่อนหรือไงครับ บอกกันก็
ได้ ข้อหาอื่นร้ายแรงกว่านี้ทำไมไม่เรียกปรับ... ไม่เห็นใจกันบ้างเล๊ย...

วอนสน. สาธร คิดหน่อยครับว่า ลักษณะนี้ควรจะจับกันด้วยรึ ช่วงเวลากลับบ้าน
เป็นช่วงเวลาเร่งด่วนน่าจะอะลุ่มอะล่วยกันบ้างสิ... ประชนชนจะอยู่กันอย่างไงเนี้ย
เช้ามอไซด์ขึ้นสะพานได้อนุโลม แล้วทำไมจอดเลยเส้นข้อหาเบาๆ เตือนกันก็น่า
จะพอแล้ว จะเอาเงินอะไรกันหนักหนา 100 นึงก็ถือว่าเยอะแล้วนะครับ

เซ็ง ง ง ..........................

จากคุณ : lordoflife
เขียนเมื่อ : 8 มี.ค. 53 19:40:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com