Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนคุณแป๊ะปากซอยสตั๊นแมนทีครับ  

เรื่องของเรื่องมีอยู่ว่า

รุ่นน้องที่รู้จักเกิดอาการอยากฝึกสตั๊น

มาถามผม

รุ่นน้อง : เพ่ๆๆ อยากฝึกสตั๊นอ่ะ ฝึกยังไงดี สอนได้ไหม

อาตี๋ : ผมเลยตอบกลับไปว่า ยกล้อไม่เป็นว่ะเป็นแต่ยกรถได้ไหม

รุ่นน้อง : เป็นยังไงยกรถ ??

อาตี๋ : ก็ขี่รถล้ม แล้วก็ยกรถมาซ่อมไง

รุ่นน้อง : โหพี่ อย่างนั้นไม่เอาอ่ะแต่ผมอยากฝึกสตั๊นจริงๆ

อาตี๋ : ก็ลองไปถามพวกกลุ่ม Ksr สิ

รุ่นน้อง : อันนั้นมันรถเล็ก ผมอยากฝึกแบบที่ Bigbike เมืองนอกมันทำกัน

อาตี๋ : (คิดในใจ นั่นมันเมืองนอกเฟ้ย) นั่นมันเมืองนอก รถบ้านเค้าถูกสำหรับเค้า อะไหล่มันก็ถูกกว่า เพราะบ้านเค้าผลิต เค้าเลยกล้าเอามาเล่นสตั๊นกัน

รุ่นน้อง : ไม่เป็นไรพี่ ผมมีใจ

อาตี๋ : ใจตรูก็มีฟะ

เอาล่ะนอกเรื่องมาเยอะแล้ว

คือนึกได้ว่าคุณแป๊ะเอา Yamaha R6 เล่นสตั๊น
เลยอยากถามว่าคุณแป๊ะไปเล่นแถวไหน
แล้วคุณแป๊ะเล่นคนเดียวหรือมีกลุ่มไหม
ช่วยบอกทีครับ
แล้วผมจะได้แนะนำรุ่นน้องเจ้าปัญหาไปให้คุณแป๊ะเดือดร้อนต่ออีกที ^_^

จากคุณ : cbrzoom
เขียนเมื่อ : 8 มี.ค. 53 20:13:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com