Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

# # # # ภาพนี้เป็นลางบอกเหตุของอาการอะไรที่กำลังจะเกิดตามมาค่ะ # # # #  

เมื่อวันหยุดมีเวลานิดหน่อยก่อนจะออกไปทำงาน (อีกแล้ว)

ว่าแล้วก็เปิดกระโปรงเช็คน้ำ น้ำมัน ทำความสะอาดเสียหน่อย

แล้วก็มีเหตุให้ต้องสงสัยหลาย 2-3 จุด ตามภาพเลยค่ะ

ในภาพเหมือนกับเป็นฝาปิดอะไรที่แง้มออกมา และบริเวณรอบ ๆ ก็มีรอยคราบน้ำมัน

ประจวบเหมาะกับน้ำมัน (ไม่ทราบว่าน้ำมันอะไรค่ะ) ในกระปุกหายไปทีนิด ๆๆๆ เลยสงสัยว่า

เหตุเพราะเจ้าฝาที่แง้มออกมานี้เป็นผลทำให้น้ำมันในกระปุกหายไปหรือเปล่า

question ถ้าไม่ใช่ ฝาที่แง้มออกมานี้เป็นลางบอกเหตุอะไรค่ะ และต้องแก้ไขอย่างไร
           เบื้องต้นลองเอามือกด ๆ ดัน ๆ ให้ปิดให้สนิท แต่ว่าฝาไม่ขยับเลยค่ะ ขี้แง

question และน้ำมันในกระปุกที่หายไป หายไปได้อย่างไร ต้องตรวจเช็คในส่วนไหนบ้างค่ะ
           ส่วนตัวคิดว่าน้ำมันดังกล่าวคือ น้ำมันเบรคใช่ไหมค่ะ หรือว่าหนูเดาผิดค่ะ
           ถ้าเป็นเน้ำมันเบรค เบื้องต้นตรวจสอบบริเวณล้อทั้ง 4 ล้อไม่มีน้ำมันเยิ้มค่ะ (แล้วหายไปได้งัยเนีย)
           และจะหาซื้อน้ำมันดังกล่าวได้ที่ไหน ชื่อว่าน้ำมันอะไร ราคาประมาณเท่าไหร่ค่ะ

ขอบคุณทุก ๆ ความคิดเห็นที่เข้ามาแนะนำ หรือเข้ามาทักทายกันนะคะ

อยากบอกว่าคิดถึง love ชาวรัชดาทุกท่านค่ะ

วันนี้งานเข้า บ่าย ๆ เย็น ถึงจะมีโอกาสกลับมาดูกระทู้อีกรอบนะคะ

ปล. ข้อมูลรถเพิ่มเติมค่ะ รถ Toyota Corana Exsior เกียร์ออโต้ค่ะ

จากคุณ : ธ.ทหารอดทน
เขียนเมื่อ : 9 มี.ค. 53 08:11:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com