Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พี่ไม่คิดจะออกรถใหม่เหรอ...  

ผมโดนถามบ่อยมากเวลาที่ไปงาน..แล้วเขาจะกันที่จอดรถให้ทีมงานและ
แขก วีไอพี รถแทบทุกคันใหม่กว่าผม แต่ผมไม่ได้น้อยใจนะ ผมเคยคิด
จะออกรถใหม่ วางเงินดาวน์หลักหมื่นเกือบแสน จะได้ผ่อนน้อย แต่ก็ไม่เอา
เพราะคันนี้เป็นรถที่ผมซื้อมาด้วยตัวเอง ซ่อมบำรุงเอง(ถ้าไม่มาก) พาผมไป
ทุกที่ไม่มีงอแง แอร์เย็นกว่ารถรุ่นใหม่บางคัน(บางคนบอกมา) แต่ชอบมี
ค่อนขอดว่า พี่ออกไปก่อนเลยเดี๋ยวผมก็ตามทัน รถผมคันนี้นะมีสโลแกน
ว่า ไปถึงและกลับได้อย่างปลอดภัย แต่โทษทีนะครับ รถยี่สิบปีแต่ทาน 95
นะครับ เฉลี่ย 100-110 ได้ประมาณ 13 -14 โล/ลิตร (แล้วแต่แบกน้ำหนัก
ด้วย ถ้าเต็มคันก็กินกว่านี้ ถ้าวิ่งในเมือง ก็ 10กว่าโล/ลิตร นี่ไงครับรถผม

จากคุณ : nismo b11
เขียนเมื่อ : 10 มี.ค. 53 00:02:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com