Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++ ตารางเปรียบเทียบ SPEC / ราคา March / 2 / Yaris / Jazz / Swift / Aveo{แตกประเด็นจาก V8971388}  

มาดูกันจะๆ เลยครับ   ว่า ข้อมูลทางเทคนิค  อุปกรณ์เสริมของแต่ละรุ่นเป็นยังไงบ้าง

มี

Nissan March
Toyota Yaris
Honda Jazz
Mazda 2
Suzuki Swift
Chevrolet Aveo

1. ผมรวบรวมขึ้นจาก ข้อมูลตามเว็บไซต์ผู้ผลิตทั้งหมดนะครับ
2. ผมเลือกรุ่นที่เป็น 5 ประตูมาเท่านั้นครับ (ยกเว้น Aveo มันไม่มี 5 dr)
3. แต่ละรุ่น  ผมจะเอา รุ่นล่างสุด AT กับ Top AT มาเท่านั้นนะครับ
4. ผมไม่ใส่ SPEC ครบทั้งหมดน่ะครับ เช่น พวกไฟหน้าฮาโลเจน Central Lock เพราะมีเหมือนกันหมด  ไม่งั้นเยอะมาก
5. ข้อมูลที่ไม่ระบุผมใช้คำว่า N/A นะครับ
6. ราคา Nissan March เอาตามล่าสุดที่มีคนบอกมา  (ก็ยังไม่ Confirm)

จบแล้วก็มาดูกันว่า ใครแพง ใครถูก ใครเป็นอย่างไร

ปล.  แอบทำที่ทำงาน เสียวดีจริงๆ 555+

จากคุณ : EITHER
เขียนเมื่อ : 11 มี.ค. 53 10:43:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com