Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

นิสสัน เขาคิดไงหรอครับ ถึงใส่ abs ให้ march แค่ตัว top กับ รอง top อ่ะครับ  

รถเล็กเครื่องไม่แรง ตัวถังเบา ขับไม่เร็วไม่จะเป็นต้องมี ABS หรือครับ

โดนส่วนตัวคนรู้จักผม ใช้รถเก่าไม่มี abs เบรกกระทันหันแล้ว หมุน+ ชน อย่างน้อยๆ ก็ 3 คน
ดังนั้้นใครจะซื้อรถ ผมจะแนะนำก่อนเลยต้องมี ABS ขนาดพี่สาวผมใช้ altis ในเมืองขับไม่เกิน 110
เขายังได้ใช้ ABS ไปแล้ว 2 ครั้งเลย

1. คันหน้าชน ต้องเบรกแล้วหักหลบ
2. มอเตอร์ไซค์ ปาดหน้า ผมนั่งด้วย เบรก ดังมาก แล้วหัก หลบ มอเตอร์ไซค์มันจอดรถเหวอเลย เราก็ขับต่อไป+ด่ามัน

จากคุณ : Bigkub
เขียนเมื่อ : 11 มี.ค. 53 14:24:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com