Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

-- REAL : OZZY -- open face รุ่นใหมาจาก REAL  

เอามาให้ดูกันครับ เผื่อใครยังไม่รู้...

ขอเกริ่นนำสักนิด

REAL HELMETS แบรนด์หมวกกันน้อคคุณภาพสูงสุดของไทย (ไทยคิด ไทยทำ ไทยผลิต)

ขอบอกไว้ก่อนว่าชื่อเสียงเรียงนามของแบนด์นี้ไม่ได้น้อยหน้าแบรนด์ดังจากต่างประเทศเลย..

จากที่น้าๆหลายท่านได้ทดลองประสิทธิภาพของมันมาแล้ว และได้รับการยอมรับกันอย่างถ้วนหน้า ว่าเป็นแบรด์ที่ดีที่สุดแบนด์หนึ่งของไทย

ทั้งเรื่องราคาและคุณภาพที่สมเหตุสมผล ทำให้คนเดินดินอย่างเราๆมีตัวเลือกมากขึ้น

REAL ออกหมวกรุ่นใหม่มาอีกแล้วครับ.. เป็นแบบ OPEN FACE ทรงนักบิน ดูแวบแรกสวยทีเดียว

เท่าที่ดูคร่าวๆเป็นแบบชีลด์2ชั้น ชีลด์ชั้นในเป็นชิ้นเล้กๆตรงระดับสายตาพอดี ทำหน้าที่เหมือนแว่นกันแดด
สามารถเลื่อนขึ้นลงได้ โดยมีปุ่มให้กดข้างๆหมวกเวลาต้องการเก็บ

ด้านบนหมวกมีรูให้ลมเข้า และรูให้ลมออกตรงท้ายหมวก

คร่าวๆก็ประมาณนี้แหละครับ ใครอยากรู้อะไรมากกว่านี้ถาม google เลยครับ "real ozzy"
แต่ไม่ต้องไปหาที่เว็บของ real นะครับ เพราะมันยังไม่ update เลย ไม่รู้ทำไม ไม่เข้าใจเหมือนกัน

แค่นี้แหละครับ แค่คาบข่าวมาบอกกัน เพราะผมว่าหมวกทรงนี้มีคนสนใจเยอะ เหมาะแก่การใช้ในเมือง ราคาก็ไม่แพง

ผมหาหมวกทรงนี้มานานแล้ว จะเอาของนอกก็แพงเหลือเกิน บังเอิญมาเจอรุ่นนี้พอดี

ใครได้มาแล้ว ก็อย่าลืมมารีวิวให้ดูบ้างนะครับ

จากคุณ : beam408.th
เขียนเมื่อ : 12 มี.ค. 53 00:32:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com