Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แทบไม่ค่อยได้ตั้งกระทู้เลย วันนี้ขอสักทีเถอะค่ะ ซอยแคบๆ ไม่ทราบจะรีบไปไหนนักเหรอคะ - -"  

กระทู้บ่นๆค่ะ   ถ้าใครเคยไป ซอยศิริชัย ข้างกระทรวงสาธารณสุข นนทบุรี  จะรู้เลยค่ะ ว่าซอยแคบมากๆ  แถมบางที มีรถจอดข้างถนนอีกต่างหาก

วันนี้มีธุระ ต้องไปเดอะมอลล์ งามวงศ์วาน  ต้องการเลี่ยงถนนงามวงศ์วาน เลยเข้าซอยศิริชัย เพื่อไปเข้าทางด้านหลังค่ะ

เข้าซอยมาได้ ก้อมี civic สีดำ  จำทะเบียนไม่ได้ค่ะ ตอนโมโหจำได้ สามนาทีต่อมา ลืม -*-  ขับจี้มาตลอด  

เราเองก็ขับรถไม่แข็ง เพิ่งหัดขับมาได้ไม่นาน  ยอมรับค่ะ ว่าอาจขับช้าเกินไป  แต่พอมีเด็กเดินข้างทางด้านซ้าย  ด้านขวาเป็นรถปูนสำเร็จ เราก็ชลอ พยายามค่อยๆไป

civic คันนั้นบีบแตรลั่นสามสี่ครั้ง  ทั้งๆที่เราไม่ได้เบรกกระทันหัน ค่อยๆเบรกด้วยซ้ำ

แล้วก้อพยายามบีบแตรใส่เราตลอดทาง  -*-  เพราะทางมันแคบ  เค้าจะแซงก้อไปไม่ได้ รถสวนมาตลอด

พอไปถึงข้างกระทรวง เค้าแซงเราไปได้  ก็ไปติดต่อรถคันหน้าเราอีก เพราะซอยมันแคบ แซงลำบากมาก

แค่อยากถามค่ะ ซอยแคบขนาดนี้ คุณจะรีบไปไหนหนักหนาเหรอ ถ้าชนเด็กหรือหมาขึ้นมา จะเสียใจไหมคะ

หรือเป็นเพราะเรามีป้ายมือใหม่อยู่ท้ายรถคะ?

เราว่าซอยแคบขนาดนี้ ขับช้าๆกันเถอะค่ะ เกิดอะไรขึ้น เราว่าไม่คุ้มเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : ข่อยริมทาง
เขียนเมื่อ : 12 มี.ค. 53 15:06:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com