Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

freed นี่เดี๋ยวจะมีโปรลดแหลกแจกแถมหรือเปล่าครับ  

เนื่องจากช่วงนี้กำลังมองหารถเอาไว้ใช้อีกสักคัน
เพราะcivic คันเก่าใช้มาเกือบ 4 ปีใกล้แสนโลแล้ว
ค่าน้ำมันเวลาวิ่งงานในเมืองมันดุเดือดเกิน ถ้าวิ่งหลายๆ ที่วันนึงค่าน้ำมันเกือบพัน ช่วงนี้ก็เลยจอดเฉยๆ ไว้ใช้ 2-3 วันครั้ง

ที่มองๆ ไว้ตอนแรกก็มี impreza บอดี้ GC8 อิอิ แต่เจ้าของเดิมเค้าติดแกสมาแล้วหละ
ผมชอบเพราะทั้งแรงด้วยเครื่องคอแดงสภาพใหม่เอี่ยม ทั้งหนึบด้วยช่วงล่าง ohlins
อีกทั้งเป็นรถที่อยากได้มาตั้งแต่เด็กๆ
แต่รายการนี้ไม่ผ่านการอนุมัติจากคนรอบข้าง เพราะกลัวผมจะเอาไปทำอะไรบ้าๆ
แถมถ้าขับทุกวันคงตายแน่ๆ T_T

ตัวเลือกต่อมาก็เลยเป็น honda freed เพราะมันไม่ค่อยเหมือนใครดี และมีประตูเลื่อนที่นั่งกดเล่นทั้งวันก็ไม่เบื่อ
แถมถ้าทะเลาะกับคนนั่งหลังผมสามารถกดเปิดประตูแล้วหักพวงมาลัยสะบัดให้ตกรถไปได้ทันที อิอิ

ต่อมาก็เป็นเจ้าตัวเล็กที่กำลังมาแรงตอนนี้คือเจ้า march
แต่วันนี้ไปดูมาแล้ว มันก็ งั้นๆ อาจจะเป็นเพราะผมเองคิดไว้ในใจว่ารถคันใหม่นี้ควรเป็นรถที่ดูดีหน่อยเวลาไปหาลูกค้า
ซึ่งเ้จ้า march มันยังไม่ค่อยตอบโจทย์เท่าไหร่

freed นี่ผมไปดูมาแล้วพบว่าภาายในไม่ได้เลวร้ายยกเว้นแผงประตูเท่านั้น
และได้ลองวนๆ ภายในศูนย์พบว่ารถมันจะโยกเยกไปหน่อย
แต่คงต้องทำใจถ้าจะให้ผู้โดยสารนั่งสบายคงต้องลดความซ่าส์เวลาขับลงบ้าง

ส่วนจอระบนำทางหน้าตาบ้านนอกมาก และแทนที่มันจะปรับหน้าจอให้ก้มลงได้เพื่อจะหลบแดด
มันกลับทำได้แค่เงยขึ้นให้โดนแสงแดดสะท้อนมากขึ้น ยิ่งทำให้มองตอนกลางวันไม่เห็นหนักขึ้นไปอีก

ลองถามเซล์ดูของแถมมีแค่ประกันชั้น 1 ของคุ้มภัยเท่านั้น ถ้าจะเอาของกรุงเทพต้องเพิ่มส่วนต่างอีก
นอกนั้นก็พวกของพื้นฐานทั่วไป

ก็เลยกลับมานั่งคิดว่า เอ...รถมันก็ขายไม่ค่อยดี เดี๋ยวมันจะมีรายการลดแลกแจกแถมหรือเปล่าหว่า
มีใครเคยไปถามมาจากศูนย์ไหนแล้วมีข้อเสนอดีๆ บอกกันหน่อยนะครับ

เพราะตอนนี้ลังเลอยู่ไอ้ราคาล้านกว่านี้ ผมไปซื้อ impreza กับ march ได้เลยนะเนี่ย
ไม่งั้นก็ไปเอา lancer ตัว top ก็ยังได้และยังมีตัวเลือกอื่นๆ อีกตั้งเยอะแยะน่ะครับ

แก้ไขเมื่อ 13 มี.ค. 53 23:10:45

แก้ไขเมื่อ 13 มี.ค. 53 23:08:24

จากคุณ : totochan
เขียนเมื่อ : 13 มี.ค. 53 22:54:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com