Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เปรียบเทียบ พื้นที่โดยสารของเบาะแถว 2 ของ Sub Compact 8 รุ่น  

ในรอบ 3 วันที่ผ่านมา  ด้วยความที่เป็นช่วง Nissan March เปิดตัว  ผมก็เลยให้ความสนใจเป็นพิเศษ
แล้วมันก็เลยอานิสงค์ไปยัง Sub Compact รุ่นอื่นๆ ในตลาดด้วย

ใน 3 วันนี้ ผมได้ไปสัมผัสทั้ง March , 2 HB , 2 Sedan , Swift , Vios Minor change รวม 5 รุ่น
ขาดก็แต่ Yaris , City , Jazz  

แต่อย่างไรก็ตาม เนื่องจากว่า ถ้าเปรียบเทียบกันแค่เรื่อง พื้นที่แถว 2 แล้ว ผมยังพอจำ 3 รุ่นนั้นได้
เลยขอมาเล่า/เปรียบเทียบในลักษณะบรรยาย แล้วให้แต่ละท่านไปจินตนาการกันเอาเองนะครับ

ทุกคัน ที่ผมจะพูดถึงต่อไปนี้  เป็นพื้นที่แถว 2 ที่เหลืออยู่ หลังจากเบาะคนขับ ได้ปรับจนตัวผมเอง ขับได้ถนัดๆ แล้ว
(ผมสูง 175 ซม. หนัก 70-72 กก. แล้วแต่ช่วง  แต่ถึงจะแกว่งๆ แต่ก็ไม่มีผลอะไร เพราะพุงนิดเดียว ไม่เป็นอุปสรรคใดๆ ครับ)

จากคุณ : P_Wut
เขียนเมื่อ : 14 มี.ค. 53 18:20:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com