Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

--> > ทำใจยังไงดีครับ ขับ SLK มา3ปี ตอนนี้ต้องขี่ FINO < <---  

ผมคบกับ SLK มา3ปีครับ

เรื่องหน้าตาไม่ต้องพูดถึงไปไหนมีแต่คนมอง สวย เปรี้ยว

ค่าบำรุงรักษาบอกตรงๆ ว่าหนักพอสมควร อะไหล่แต่ละชิ้น

หลักหมื่นตลอดครับ SLK มักมีปัญหาช่วงเทศกาลเสมอๆ

ปีใหม่ วาเลนท์ไทน์ ตรุษจีน สงกรานต์ แต่ผมก็พอไหวเรื่อยมา

ที่บ้านผมชอบ SLK มากครับ ทางศูนย์ก็ชอบผมครับ เพราะซื้ออะไหล่แท้กับ

ศูนย์ตลอด มาพักหลังๆ ผมพา SLK ไป meeting กับพวก Ferrari, lambo

SLK ก็เปลี่ยนไปครับทั้งๆที่อยู่กันมา3ปี  SLK ไม่ยอมให้ผมขับอีก.... T T

ผมไม่มีรถใช้มา2เดือนครับ  ด้วยความที่เป็นคนชอบขับรถมากครับ

ผมต้องไปเช่ารถขับบ้างเป็นครั้งคราว  แต่มันก็ไม่เหมือนของตัวเอง รถมัน

หลายมือ ขับไม่ถนัดเลย ด้วยความที่เป็นคนขี้เหงา เห็น FINO ใครไม่รู้

ไม่มีเจ้าของ มาจอดแถวๆ OFFICEหลายวันแล้ว  ก็เลยตกลงเอามาใช้  เจอ

เพื่อน เพื่อนก็ ถาม SLK ไปไหน  ที่บ้านผมก็ถาม SLKไปไหน ผมก็ไม่รู้จะ

ตอบว่ายังไง  ขนาด FINO ยังบอกผมเลยว่า เคยเห็น SLK ของพี่ด้วย

แต่ตอนนี้ไปไหนแล้ว?  ผมไม่มีคำตอบ   ตอนนี้ผมขี่ FINO มา2อาทิตย์

ค่าดูแลรักษาสบายมาก FINO ติดผมมาก ตามใจผมทุกอย่าง

นอนขี่ ยืนขี่ได้หมด  FINO ของผม เป็นที่กรี๊ดกร๊าดของเด็กแว๊นพอสมควร

เพราะเปรี้ยวจี๊ด จับใจ แต่ดูเหมือนผมจะพา Fino ไปสังคมที่ผมอยู่อาจจะไม่

เหมาะ ตอนนี้มองหา CAMRY  หรือ อย่างน้อย CIVIC ก็ยังดี

ไปถามๆดูมีแต่คนจอง รอคิวยาวๆทั้งนั้น ก็ได้แต่ทำใจ

จะให้ขี่ FINOต่อก็นะ เหนื่อย เคยขับรถเก๋งมาดีๆ

เพื่อนๆพี่ๆ มีใครเคยโดนแบบผมมั้ยครับ  แค่ระบาย

จากคุณ : ES_BK
เขียนเมื่อ : 14 มี.ค. 53 22:13:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com