Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สนใจรถมือสอง soluna หยดน้ำค่ะ ไม่ทราบมีข้อข้อเสียอะไรบ้างคะ  

สวัสดีค่ะ มารบกวนห้องนี้หลายครั้งแล้ว แต่ส่วนมากแฟนจะยืมล็อคอินมาโพสค่ะ
พอดีอาทิตย์นี้เค้าไม่ว่างเลยฝากให้แม่ละมุนมาตั้งกระทู้ถามค่ะ

งบมี 2 แสนถึง 2 แสน5 บวกลบได้นิดหน่อย ไม่ถึง 3 แสน เพราะว่าจะเอาไว้ซ่อมบ้างค่ะ
จากที่สอบถามผู้ห้องนี้มาหลายท่านแล้ว สรุปคงไม่พ้น สามห่วง
แต่ติดที่ปีมันเก่าไปเสียหน่อยค่ะ และห่วงกลัวว่าจะเป็นแท็กซี่ย้อมมา

เลยหันมามองsoluna รุ่นหยดน้ำ แต่มีคนบอกว่า ค่อนข้างแคบและผลิตในประเทศไทย
ไม่ทราบว่า ยังมีข้อเสียอะไรเพิ่มอีกหรือเปล่าคะ

สมาชิกในครอบครัวเป็นผู้ใหญ่ 2 และลูกสาวอีก2 อายุขวบกว่าๆและเกือบ 3 ขวบคนนึงค่ะ
จะแคบมั้ยคะ สำหรับคนนั่ง อาจจะมีพี่สาวมานั่งกับหลานบ้างด้านหลังค่ะ

การใช้งาน
ไว้รับส่งลูกสาวแถวบ้าน และคุณสามีใช้ไปทำงานแถวแจ้งวัฒนะ บ้านอยู่ดอนเมืองค่ะ
อาจจะไปต่างจังหวัดบ้าง พวกพัทยา บางแสน มหาชัยอะไรพวกนั้น
คงไม่ไปไกลมากค่ะ เพราะมีหมา 5 ตัวต้องให้ห่วงรออยู่ที่บ้าน
ไกลสุดคงชะอำอ่ะค่ะ แต่คงนานๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆไปที

ตอนนี้กำลังดูๆอยู่ค่ะ แต่ไม่มีความรู้เรื่องรถเลย คงจะจ้างช่างไปดูให้
ไม่ทราบมีช่างแถวดอนเมืองแนะนำบ้างมั้ยคะ กลัวเจอช่างไม่เก่งจริงค่ะ
หรือจะใช้บริการtoyota sure ดี

รบกวนหน่อยนะคะ คงต้องเข้ามาขอความรู้อีกหลายครั้ง
อย่าเพิ่งเบื่อนะคะ  ขอบคุณอย่างยิ่งค่ะ

จากคุณ : แม่ละมุนคุณละไม
เขียนเมื่อ : 22 มี.ค. 53 00:33:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com