Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

::---::---::ล้ า ง ร ถ เ ค ลื อ บ ร ถ ใ ห้ เ ง า ฉ่ำ ด้ ว ย ตั ว เ อ ง ทำ ยั ง ไ ง อ ะ ค ะ ทำ ไ ม่ เ ป็ น เ ล ย::---::--  

คือพึ่งซื้อรถค่ะ ยังไม่ถึงเดือนเลย ยังไม่เคยเอาไปเข้าคอร์สขัดเคลือบอะไรเลยค่ะ ค่อนข้างไม่สะดวก

เลยอยากจะทำเอง ตอนนี้ได้แค่ล้างธรรมดาแล้วเช้ดให้แห้งเท่านั้นเองค่ะ ไม่เงาไม่วาวเลย

ได้หาอ่านตามหน้าเวบหลายๆหน้าก็รู้สึกว่ามีขั้นตอนที่ซับซ้อนพอสมควรค่ะ
เป็นทั้งศาสตร์และศิลป์เลยการล้างรถให้เงาวาว สวยและดี น้ำยาที่ใช้ต่างก็มากมายจังอะค่ะ อ่านไปอ่านมาก็งง

เลยอยากรบกวนสอบถามพี่ๆผู้รู้ ผู้เชี่ยวชาญในห้องรัชดาค่ะว่า
รถสีขาวมุกค่ะ อยากให้รถสีเงาวาว ฉ่ำเป็นน้ำๆ เวลาโดนแดดแล้วสะท้อนประกายเม็ดสีมุกเห็นเป็นเหลือบๆสีรุ้ง ควรใช้น้ำยาอะไรและขั้นตอนในการล้างอย่างไรบ้างคะ ขอบคุณมากๆเลยค่ะ

(ปล. อ่านเจอมาว่า รถสีขาวมุกแค่ล้างกับลง wet diamond ของ BF ก็สะท้อนสีรุ้งแล้ว อันนี้คือก๊อปมาเลยนะคะ แต่ก็ยังไม่รุ้จักและเข้าใจอยู่ดีค่ะว่า wet diamond คืออะไรมีคุณสมบัติอย่างไร ใช้อย่างไร และควรใช้ตอนไหนอะค่ะ)

รักรถ สงสารรถ อยากให้เค้าเงาๆสวยๆอะค่ะ
ขอบคุณอีกทีค่า

จากคุณ : เปี๊ยะหอม
เขียนเมื่อ : 22 มี.ค. 53 12:30:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com