Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยเลือกหน่อยครับ สำหรับผู้ที่มีประสบการณ์กับสองคันนี้ 318 E46 กับ volvo S60 2.3t  

ตอนนี้กำลังเลือกรถมือสองอยู่น่ะครับ สนใจอยู่สองยี่ห้อนี้แน่นอนเพราะ คุ้นๆ กันอยู่ ดูมานานแล้ว ตอนนี้ขอสอยสักที แต่ไม่มีประสบการณ์จากผุ้เคยใช้มาก่อนเลยอยากถามเผื่อมีคนในที่นี้เคยสัมผัสกับทั้งสองตัวน่ะครับ รถจะเอามาใช้ในเมือง 70 % ตจว 30% วิ่งวันละ 50 โลครับ  

งบมีตั้งแต่ 6 แสน ถึง 8 แสนครับ ไม่เกินนี้

ที่สนใจก็มีอยู่สองตัวครับคือ BMW 318iSE E46  323 ไม่เอาครับ เพราะไม่ได้อยากแรงมากมายกับกินน้ำมัน

อีกตัวนึงก็คือ volvo s60 2.3t หรือ 2.0t แหละครับ มองๆ ทั้งสองตัวอยู่ แต่จริงๆอยากได้ 2.3t มากกว่าเพราะราคาต่างกันเล็กน้อย

อยากทราบถึง อัตราการกินน้ำมันเป็นหลักน่ะครับ ใครที่ใช้ทั้งสองตัวอยุ่ ลอง share ดูหน่อยครับ ส่วนเรื่อง อะไหล่ การขับขี่ ต่างๆ อันนี้ผมพอทราบอยู่บ้าง มันพอๆ กัน ก็เลยอยากทราบเรื่อง อัตราการกินน้ำมันเป็นหลักครับ

สงสัยอยู่ว่า s60 มันจะกินมากกว่า 318 มากมั้ย (ในใจแอบเอียงไปทาง s60)

จากคุณ : Quadrifoglio Verde
เขียนเมื่อ : 22 มี.ค. 53 15:05:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com