Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

*** เมืองนอกนี่ กฎหมายของเค้าเข้มงวดน่าดูนะครับ ***  

เมื่อ 2 วันก่อน ไปรับหลานสาวมาเที่ยวเมืองไทยที่สุวรรณภูมิ...

หลังจากที่เจอกันแล้วก็พากันมาขึ้นรถ ผมกับแม่ของเค้าก็กำลังขนเอากระเป๋าขึ้นรถ
ส่วนตัวเค้าเองก็ขึ้นรถไปนั่งหลังตามปรกติ หลังจากขนของเสร็จผมก็มาขับส่วนแม่ของเค้า
ก็มานั่งด้านหน้าข้างผม

ก่อนที่จะออกรถ ผมก็หันหลังไปมองหลานดูว่านั่งเรียบร้อยดีแล้วหรือยัง ผลปรากฎว่าเธอนั่ง
เรียบร้อยพร้อมทั้งรัดเข็มขัดนิรภัยเสร็จสรรพ ผมเห็นแล้วถึงกับอึ้งครับ ไม่เคยเห็นมาก่อน
เลยจริงๆ เธอจัดการด้วยตัวเองทั้งหมดเลย (อายุ 5 ขวบครับ)

คือตั้งแต่มีคนมานั่งข้างหลังรถผม ไม่มีใครเลยจริงๆที่รัดเข็มขัด แต่มีหลานผมคนแรกนี่ล่ะ
ครับที่รัดเข็มขัด ยอมรับที่เมืองนอก (เยอรมันนี) กฎหมายของเค้าแรงจริงๆ เห็นแม่ของเค้า
บอกว่า ถ้าไม่รัดเข็มขัดจะโดน 30 ยูโร (ประมาณ 1,200 กว่าบาท) แต่ถ้าขับแล้วโทรก็จะโดน
60 ยูโรเลย

แหม...ผมล่ะก็อยากให้เมืองไทยเข้มงวดแบบนี้จริงๆเลยครับ...

จากคุณ : Love...Story
เขียนเมื่อ : 23 มี.ค. 53 03:51:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com