Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รังสิต - สีลม เพื่อนๆ ใช้เส้นทางไหนกันครับ  

คิดอัตรา 14 กม./ลิตร (ประมาณ กม. ละ 2.40 บาท

1.) เส้น โทลเวย์ ลงดินแดง เข้า อนุเสาวรีย์ พญาไท จุฬา สุรวงศ์
36 กม. 87 บาท + โทลล์เวย์ 85 บาท = 172 บาท

2.) เส้น โทลเวย์ ต่อ ทางพิเศษ เฉลิมนคร ลงพระราม 4 ย้อนเข้า สุรวงศ์ (ไม่เคยใช้ครับ)
38 กม. 92 บาท + โทลล์เวย์ 85 บาท + ทางพิเศษ 45 บาท = 222 บาท

3.) เส้น โทลเวย์ ต่อ ทางพิเศษ ศรีรัช ขั้นสอง ลงสีลม ย้อนเข้า สุรวงศ์
41 กม. 99 บาท + โทลล์เวย์ 85 บาท + ทางพิเศษ 45 บาท = 229 บาท

4.) เส้น รังสิต-ปทุม ทางพิเศษ อุดรรัถยา ต่อ ทางพิเศษ ศรีรัช ขั้นที่สอง ลงสีลม ย้อนเข้า สุรวงศ์
44 กม. 106 บาท + ทางพิเศษ อุดรรัถยา 35 บาท + ขั้นที่สอง 55 บาท = 196 บาท

5.) วิภาวดีรังสิต ดินแดง อนุเสาวรีย์ พญาไท จุฬา สุรวงศ์ ไม่เสียเงินเลย

ถามความเห็นเพื่อนๆ ครับ ว่าใช้แบบไหนอยู่ครับ

ถ้าแบบ 5 รบกวนบอกช่วงเวลาเดินทาง และ ระยะเวลาที่ใช้เดินทางด้วยครับ
ขอบคุณเพื่อนๆ มากครับ

ตอนนี้ใช้ แบบที่ 4 อยู่ แต่รู้สึกมันไกลๆ และ ติดบางช่วงอีกต่างหาก (เฮ้อ ทางพิเศษนะ)

เวลาเดินทางก็ประมาณ 40 - 60 นาทีครับ

ปล. ระยะทางใน google map แม่นยำแค่ไหนครับ แบบ 4 รู้สึกไกลๆ พิกล
ขอบคุณครับ

จากคุณ : penguin-bu
เขียนเมื่อ : 25 มี.ค. 53 11:41:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com