Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

## จอดรถตากแดดทุกวัน ขอคำแนะนำวิธีบำรุงรักษาด้วยครับ ##  

พอดีที่ทำงานตรงที่จอดรถไม่มีหลังคาเลยครับเป็นลานโล่งๆเลย
วันทำงานต้องจอดรถตากแดดทั้งวัน (8.30-17.30)  วันไหนฝนตกก็ต้องตากฝน T_T เลยกลัวว่าสีรถจะซีดเร็ว
อยากขอคำแนะนำจากเพื่อนๆพี่ๆหน่อยครับ รถคันนี้เป็นรถคันแรกที่ผมมีส่วนร่วมในการซื้อ (พ่อแม่ออกเงินดาวน์ให้ ผมส่งค่างวดเอง)
เลยต้องดูแลรักษาดีๆหน่อย  ผมเคยอ่านเจอใน Net เค้าบอกว่าถ้าจอดรถตากแดดแล้วใช้ผ้าคลุมรถจะทำให้สีซีดเร็วกว่าเดิมอีก อันนี้จริงหรือเปล่าครับ  

ส่วนการเคลือบสีควรทำบ่อยแค่ไหนเพราะปกติถ้าเอารถไปล้างผมก็จะให้เค้าเคลือบสีให้เลย (อยู่อพาร์ทเมนต์ล้างรถเองไม่ได้)
ท่านใดมีร้านดีๆแนะนำหลังไมค์ก็ได้นะครับ  

จะรอคำชี้แนะจากเพื่อนๆ พี่ๆ นะครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : ปีศาจแดง007
เขียนเมื่อ : 25 มี.ค. 53 21:45:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com