Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รถผมมีอาการเครื่องสั่นเวลาเบรค(จนรถเกือบจอดสนิท) จะแก้ยังไงดีครับ  

ผมใช้ new camry 2.0 G ปี 2007 (ก่อน minor change) ตอนนี้ติด gas เป็นระบบหัวฉีดครับ

รถผมมีอาการเครื่องสั่น (รอบตกลงไปประมาณ 500 รอบ) ตอนที่ผมเบรคจนรถเกือบหยุดสนิท จากนั้นก็จะสวิงกลับมานิ่งที่ประมาณ 650 รอบ

ส่วนเวลาจอดรถนิ่งๆ (เข้าเกียร์ D ทิ้่งไว้) รอบเดินเบาก็ค่อนข้างนิ่งครับ (อาจจะมีสวิงบ้าง แต่ก็นานๆครั้ง ซึ่งผมพอรับได้ครับ)

อาการนี้เป็นตั้งแต่ก่อนติดแก๊สแล้วครับ

หลังติดแก๊ส ไม่ว่าจะวิ่งด้วยระบบน้ำมัน หรือ แก๊ส ก็จะมีอาการแบบนี้เหมือนกัน

ปรึกษาเพื่อนๆ บางคนแนะนำให้ล้าง ISC ไม่ทราบว่าจะช่วยได้มั้ยครับ และการล้างจะมีผลกระทบอะไรกับรถเรารึป่าวครับ

รบกวนกูรู แนะนำวิธีแก้ไขด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : romeojung
เขียนเมื่อ : 27 มี.ค. 53 14:45:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com