Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

MAZDA 2 SEDAN เซลล์ขอแยกใบของแถมแบบนี้ เป็นอะไรไหมครับ  

ผมกำลังจะจอง M2 Sedan ไปคุยกับเซลล์เรื่องของแถมมาแล้ว ได้ตามรายการดังนี้นะครับ (ไม่ได้มีเจตนามาอวด แต่เผื่อเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆที่จะจองเหมือนกัน)

ชุดแรกนี้จะเป็นรายการที่เซลล์ต้องแถมอยู่แล้วนะครับ (ถ้าเซลล์เขียนรายการพวกนี้มาให้ ไม่ต้องนำมาคิดนะครับ มันเขียนให้เยอะๆหลอกเราครับ555)

1. รับประกัน 100,000 กม. หรือ 3 ปี
2. บริการฉุกเฉิน 24 ชม.
3. ฟรีค่าแรง 10,000 / 20,000 / 30,000 กม.
4. ส่วนลดค่าแรง/อะไหล่ 10%

ส่วนชุด 2 นี่จะเป็นของแถมที่อยู่ในงบของเซลล์นะครับ

1. ประกันภัยชั้น 1 ซ่อมห้าง (ถ้าไม่เอาได้ส่วนลดเงินสด 17,000)
2. พ.ร.บ. (จริงๆมันก็รวมกับค่าจดทะเบียนแล้ว ใครซื้อเงินสด เอามาจดทะเบียนเองถูกกว่าครับ)
3. ฟิลม์รอบคัน (3M หรือ ลามิน่า เลือกได้)
4. เคลือบสี
5. ปลายท่อ
6. ถาดวางของท้ายรถ
7. คิ้วกันสาด
8. สคัพเพลส
9. เสาสั้น
10. ผ้ายาง
11. พรมเข้ารูป
12. กรอบป้ายทะเบียน
13. ชุดแป้นเหยียบ (เอาพ่นกันสนิมไปแลกมา)
14. ผ้าคลุมรถ
15. ม่านบังแดด
16. กิ๊ฟเซท มาสด้า (พวก ปากกา แก้ว เสื้อ พวงกุญแจ เซลล์บางคนมันแยกชิ้นละข้อเลย จะได้ดูแถมเยอะ -*-)
17. น้ำมันโซฮอล 95 เต็มถังวันออกรถ

หมดแล้วจ้า ทุกอย่างที่แถมเป็นอุปกรณ์แท้ของมาสด้าหมดนะครับ (วันออกรถต้องเช็คกันดีๆนะ)

แต่เซลล์บอกว่าของแถมทั้งหมดนี้เขียนลงไปในใบจองได้ไม่หมด เพราะเกินงบที่บริษัทตั้งมา แต่เซลล์จะแถมให้ทั้งหมดโดยเขียนรายการที่เกินงบแยกไว้ต่างหากในกระดาษ เอ4 ธรรมดา (รายการนั้นคือฟิลม์รอบคัน เพียงรายการเดียว เซลล์บอกจะได้จำง่าย) ผมเลยขอให้เซลล์เซ็นชื่อลงไปในใบที่แยกออกมาด้วย แต่เซลล์ไม่ยอม ขอให้เชื่อใจ จึงอยากรู้ว่า

1. มีเพื่อนๆคนไหนเคยเจอกรณีแบบนี้บ้างครับ
2. ถ้าสมมุติเซลล์ไม่ติดฟิลม์มาให้ตามที่ตกลง เราเรียกคืนเงินจองได้ไหมครับ (แต่มันเขียนแยกไว้ไม่มีหลักฐานนี่หน่า -*-)
3. มีวิธีไหน ที่จะป้องกันเซลล์เบี้ยวของที่เขียนไว้ในกระดาษเอ 4 ไหมครับ
4. นอกเรื่อง มีใครรู้บ้างว่าจะมีของก๊อปตามคลองถมเมื่อไร (อยากได้ไฟตัดหมอก แต่ของแท้แพงมาก ผมซื้อตัวรองท๊อป)
5. ใครมีข้อแนะนำหรือสงสัยอะไรถามได้นะครับ

ปล. อย่าพึ่งถามนะครับว่าออกที่ศูนย์ไหน/เซลล์คนไหน ถ้าได้รถแล้วได้ของแถมตามรายการด้านบนจริง จะกลับมาบอกเพื่อนๆชาวพันทิปแน่นอนครับ

จากคุณ : InNoCenT
เขียนเมื่อ : 31 มี.ค. 53 17:25:08 A:124.122.18.144 X: TicketID:223200

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com