Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Review >>> Alpine / Nextech / Ferris .. " เครื่องเสียงของมนุษย์เงินเดือน "  

และแล้วเมื่อวันที่ 1 เมษายนทีผ่่านมาก็ดูปฎิทินจีนว่าฤกษ์ยามมงคลเหมาะแก่การเปลี่ยนเครื่องเสียงชุดน้อยๆ
ของมนุษย์เงินเดือนคนๆนึง ที่สามารถหามาได้

และผมก็เลือกร้านจากอินเตอร์เนตมาร้านนึง.. ที่มีการประมูลสินค้าอยู่ในหลายเว็บ.. พร้อมเข้าไปติดตั้ง จึงไม่รอช้าประมูลซะ ได้วุ้ย..! โอเคติดตั้งครับ

แต่แล้วเรื่องราวก็ไม่ได้ราบรื่นเหมือนเจลล้างมือ เมื่อผมต้องชื้อหาอุปกรณ์จำพวก
1.สาย RCA
2.สายลำโพง
3.สายไฟ
4.ฟิวส์แบต
เพราะว่าทางร้านคิดราคารวมไว้ที่ 3,000 บาทถ้วน
และได้ถามในพันทิพตามกระทู้นี้...

http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V9011058/V9011058.html

สรุปว่าชื้อไปเองคุ้มกว่าแฮะ หมดไปเท่าไหร่ ยังไงก็รายงานให้ฟังกันทั่วหล้า...
ชื้อร้านจะไม่บอกนะครับ ตาดีเดียวก็พบครับ ไม่ได้โฆษณาแต่อย่างใด!
แต่หากอ่านๆไป.. จะพบว่าไม่ใช่อย่างที่คิด

เรื่องราวไม่ได้จบลงแค่ผมชื้อสายต่างๆไปเองหรอก และชื้อพาวเวอร์แอมป์ กับลำโพงกับทางร้าน
มันส์กว่านั้นมากนัก

ปูเสื่อรอฟังการบรรยายเรื่อยเปื่อยได้เลยครับ ผมไม่ได้พิมพ์เก็บไว้ก่อน จะพิมพ์ไปเรื่อยๆ ช้าๆ
ใครใคร่ปาดก็เปิดไฟเลี้ยว เชิญเข้าเลนผมได้ตามสบาย

เชิญชมละครชีวิตมนุษย์เงินเดือนเปลี่ยนเครื่องเสียง ณ บัดดลครับบบบ

ก่อนเดินด้วยวงแหวนรอบนอกไปถึงร้านย่านเพชรเกษม

ได้เจอรถคันนึงที่เคย review ในพันทิพมาก่อน

ตัดหัว ตัดหางซะเนียนยิ่งกว่าอั้ม ศัลยกรรมซะอีก

อิอิ

โฉบมาฝากให้เพื่อนๆ ดูกันซะหน่อย

ผมไปร้านหลายหน...

เจอรถเพื่อนๆในนี้เยอะมาก อยู่แถวพระราม 2 กันเยอะแหงมๆเลย

เอ้า... นอกเรื่องเยอะ คิกคิก

จากคุณ : โ ก คุ ง
เขียนเมื่อ : 2 เม.ย. 53 19:27:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com