Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

******เอาเรื่องมาแชร์ให้ฟังค่ะ "เมื่อเราต้องเจออุบัติเหตุ ซึ่งคู่กรณีมียศพลเอก" ******  

เรื่อง มีอยู่ว่า (ยาวหน่อยนะคะ)

เมื่อวันศุกร์ที่ 2 เมษายน 2553 ตอนประมาณ 17.20 น. ได้ใช้เส้นทาง ถ.พระราม 6 ขาออก และเกิดอุบัติเหตุขึ้น ตรงหน้าแฟลตทหารที่เลย รพ.วิชัยยุทธมาหน่อยนึง

รถ เราอยู่เลนกลาง รถคู่กรณีอยู่เลนซ้าย เปลี่ยนเลนมาชนรถเราที่บริเวณซุ้มล้อหน้าซ้าย
ดูเหมือนไม่น่าจะมีปัญหาอะไรใช่ไหมค่ะ เพราะเปลี่ยนเลนมาชนรถเราเห็นๆ แต่...........มันไม่เป็นอย่างนั้นซิค่ะ

.........................................................

พอรถชนกันปุ๊บ เราอึ้งไป 3 วิ แล้วคิด อีกแล้วกรู อุตสาห์จะไปช็อปซะหน่อยพรุ่งนี้จะไปเที่ยว ร่างกายไวเท่าความคิด เปิดประตูรถลงไป เห็นเป็นคุณอาผู้ชายใส่สูท เป็นคนขับและผู้หญิงแต่งชุดทหารนั่งมาข้างๆ

เรา – ยกมือไหว้ “หนูขอโทษค่ะ หนูไม่เห็นพอดีรถหนูสูง แต่ไม่เป็นไรค่ะ รถหนูมีประกัน”

อาผู้ชาย(ซึ่งตอนไปนี้เราขอเรียก “ท่านเต่ง”) - พยักหน้า

เรา- เดินกลับมาที่รถ เพื่อหยิบมือถือโทรเรียกประกัน แต่พอหันหลังแว๊บ ท่านเต่งขยับรถของท่านเดินหน้าไปหน่อยเพื่อเข้าไปชิดขอบทาง เราก็อึ้งอีกรอบ ขยับรถทำไม
พอโทรตามประกันอยู่ ท่านเต่งเดินมาบอกให้เราขยับรถเข้าขอบทาง แต่เรายกมือขอเวลาสักครู่ ระหว่างโทรคุยกับประกันเราก็เดินมาหลังรถเราเพื่อโบกให้รถที่ติดข้างหลังรู้ว่ารถเราเกิดอุบัติเหตุ ให้เลี่ยง
จังหวะนั้นมีพี่ผู้ชายคนหนึ่งขับรถมาถามว่าเกิดอุบัติเหตุเหรอ เค้าเป็นคนของ สวพ.91 เดี๋ยวจะพ่นสเปรย์ให้เพื่อที่จะได้ขยับรถเข้าข้างทางได้ เราก็เออดีจัง จะได้ไม่โดนคันหลังด่านไปหนักกว่านี้
พอจนท.สวพ.91 เริ่มพ่นสี ท่านเต่งรีบเดินมาอย่างไว

ท่านเต่ง- “คุณเป็นใคร เป็น เจ้าหน้าที่ตำรวจเหรอ”

พี่สวพ.-“ไม่ใช่ครับ ผมอยู่เป็นจนท.สวพ.91 อยู่ บก02 เป็นอาสาสมัครจราจร”

ท่านเต่ง- “ถ้าคุณไม่ใช่เจ้าหน้าที่แล้วคุณเกี่ยวอะไรด้วย ไหนคุณชื่ออะไร คุณรู้ไหมว่าผมเป็นพลเอกคุณทำงานอะไร แล้วมายุ่งอะไรด้วย”

พี่สวพ.-“ผมอยู่ บก02 เป็นอาสาสมัครจราจร มีหน้าที่ช่วยแบ่งภาระ เจ้าหน้าที่ตำรวจจราจร”

ระหว่างที่พี่สวพ.พูดอยู่นั้น ท่านเต่งเอื้อมมือมาหยิบสมุดบัญชีธนาคารที่ พี่สวพ.ใส่ไว้ในกระเป๋าเสื้อเชิ้ต

เรา-“ทำไมคุณอา ทำอย่างนั้นล่ะค่ะ ก็พี่เค้าบอกแล้วว่าเค้าทำงานอยู่สวพ.91 เค้าแค่จะพ่นสีสเปรย์ให้เพื่อที่หนูจะได้เอารถแอบเข้าข้างทางได้”

สมองสั่งงานทันที ว่าถ้ากรูขยับรถ แล้วมันจะมีอะไรมาเป็นหลักฐานว่าท่านเต่งเปลี่ยนเลนมาชนตรูฟะ เราเดินไปหยิบกล้องถ่ายรูปในรถออกมา ระหว่างนั้นท่านเต่งก็เพียรพยายามจะถามพี่สวพ.ว่า คุณมาเกี่ยวอะไรด้วย คุณชื่ออะไร ทำงานอะไร ส่วนเราก็ถ่ายรีบๆ ถ่ายรูป จะได้ขยับรถ ก็มี คุณตำรวจอ้วนเข้ามาพอดี

รูปคุณตำรวจอ้วน ในจังหวะช่วงที่ท่านเต่ง พยายามจะบอกว่าพี่สวพ.91 คนนี้รู้จักเรา มาเป็นคนจัดที่จัดทางให้เรา เพื่อพลิกคดี

ปล.แก้ไขจัดเรียงข้อความเพื่อให้อ่านงาน

แก้ไขเมื่อ 03 เม.ย. 53 10:26:57

จากคุณ : ดินพอกหางหมู
เขียนเมื่อ : 3 เม.ย. 53 09:59:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com