Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วันว่าง>>> Mini Review การขับ M2 vs Jazz คู่ชกที่สูสี<<<  

ว่างๆ ครับ
เลยขอหยิบ รถ 2 คัน มา Review Test Drive สักหน่อย
กติกาคือ
1. ไม่พูดถึง spec ของรถนะครับ ว่าใครสั้นใครยาวใครใหญ่ ใครแรงม้าเท่าไร ใครมี Option อะไรบ้าง เพราะทุกท่านเปิดอ่านเอาเองได้ ใน โบรชัวร์
2. วันนี้จะขอเปรียบเทียบ รถ 2 คันในกระแส ซึ่งมาแรงมากมาย
ฝ่ายแดงยอดขายถล่มทลายในเดือนแรกและยอดจองทะลักจาก Motor show คือ Mazda2 Hatchback (ฝ่ายแดง เพราะมีสีแดงแจ๊ด True red) ซึ่งรุ่นที่ผมได้ Testdrive เป็นตัว Top : Maxx AT ขับมา 6500 กิโล ส่วนแชมป์เก่ายอดขายอันดับหนึ่งหลายปีซ้อน ฝ่ายน้ำเงินคือ NEW JAZZ (ฝ่ายน้ำเงินพราะมีรุ่นสีน้ำเงิน  CERULEAN BLUE METALLIC )รุ่น TOP เช่นกัน SV AT (SRS) ซึ่งเป็นรถของผมเอง ออกมาได้ 2 ปีวิ่งมา 45000 โลแล้ว ฉะนั้น ใครฟัง NEW JAZZ ขอให้คิดด้วยว่ามันแก่กว่า เก่ากว่านะครับ แต่ THE JAZZ ผมรักษาบำรุงอย่างดี ไม่เคยชน ไม่เคยทำอะไรกับรถเลย ออกมาจากศูนย์อย่างไร ทุกวันนี้ก็อย่างนั้นครับ นั่นหมายถึง ยางรถก็ด้วยหึๆ
3. เราจะไม่พูดถึงความสวย ว่าใครสวยกว่าใคร เพราะมันวัดกันยาก
4. และผมจะไม่ขอ POST รูปมากมายนะครับ เพราะหลายท่านได้โพสกันมาเยอะแล้ว
5. ก่อน TEST DRIVE M2 ผมลองขับ JAZZ ของผมเองอีกครั้ง ไม่เกิน 1 ชม. ก่อนลองเจ้า M2 เพื่อให้เห็นความแตกต่างในระยะเวลาใกล้ๆกัน
เอาล่ะเราก็มาเริ่มกัน

จากคุณ : รู้สึกปวดหัว
เขียนเมื่อ : 4 เม.ย. 53 16:39:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com