Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++ USER'S REVIEW BMW 120d Coupe ++  

สวัสดีชาวรัชดา@PANTIP

ตอนนี้รวบรวมรูปและรายละเอียดของรถ BMW 120d Coupe เสร็จซะที  หลังจากที่ได้อ่านของเพื่อนๆมาหลายคัน
ได้รถคันนี้มาใช้งานตั้งแต่ช่วงเดือนมกราคาคม 2010 ที่ผ่านมา จนถึงตอนนี้ก็วิ่งมาเกือบ 5000km ละครับ

ก่อนหน้าที่จะตัดสินใจซื้อคันนี้ ผมกับแฟนผม ก็ดูอยู่หลายรุ่นหลายยี่ห้อ แรกเริ่มเดิมทีแฟนอยากได้ CR-V 2.4  
แต่พอดูไปเรื่อยๆ ตัวเลือกก็เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ จากงบที่ตั้งไว้ตอนแรกล้านสี่ ก็ ขยับไปทีละนิด

ทั้ง MAZDA RX-8 ,NISSAN 350Z ,LEXUS IS250 ,BMW 318i 320d 320ci ,BENZ C 200 KOM ,AUDI TT

รายละเอียดต่างๆที่ คุยกันเรียกได้ว่า เปลี่ยนกันเป็นรายวัน วันนี้เอาคันนี้ อีกวันเอาคันนี้

แต่เพื่อนหลายคนบอกว่า ทำไม หวยถึงออกที่ 120d หละ

MAZDA RX-8 f_japan ดีไซน์สวยงามมาก ถูกใจ แต่ซดน้ำมันมากแถมเดิมๆไม่ค่อยแรงสมกับน้ำมันที่เสียไป
จะเอาไป ขับชิล ก็เหงื่อตกแน่ แถมเจอ MAZDA 3 แต่งดีๆ สวยไม่แพ้กัน

NISSAN 350Z f_japan แฟนบอกว่า รถราคาสูงแถมมันสวยแบบไม่เหมาะกับวัยเรา น้ำมันก็ซดหนัก

LEXUS IS250 f_japan รถสวยแต่มันก็ยังเป็นล่างแฝงของโตโยต้า อยากได้ยุโรปมากกว่านะตัวเอง

BENZ C 200 KOM f_germany ตัวนี้คุณพ่อท่านบอกว่า เอาเลยๆ ต้องเบนซ์เท่านั้น ผมคิดในใจ ท่านพ่อจะยืมไปอวดเพื่อนๆแน่เลย
สุดท้ายแฟนผมกับผมลงมติกัน ว่า รอให้อายุซัก 35up ค่อยใช้เนอะ

BMW 318i 320d f_germany อันนี้แฟนบอกว่าเอานี่ก็ได้ ไอ้ผมหรอ ไม่เอาวุ้ย อยากได้ 320ci มากกว่าอะ
อยากได้คูเป้สองประตูกุ๊กกิ๊กกันสองคน ไหนๆ นานๆจะเสียเงิน ก็ขอแบบหลุดความจำเจนิดนึงสิจ๊ะ

BMW 320ci f_germany ตัวถูกสุด แฟนผมไม่ค่อยชอบ เพราะมันใหญ่ไปนิด ผมจัดการโทรไปที่ศูนย์มิลเลนเนี่ยม
เซลล์บอกว่ารถนำเข้าลดราคาได้ไม่เยอะ ดังนั้นจึงเกินงบไปค่อนข้างเยอะ กัดฟัน ไม่ไหวครับ

AUDI TT Coupe f_germany ติดเรื่องราคากับเรื่องตัวแทนจำหน่ายครับ

ก็ เลยยังตัดสินใจกันไม่ได้ ตอนนั้นใจก็ไป BMW แล้ว 80% โบชัวร์ที่เซลล์ เคยเอามาทิ้งไว้ให้ที่ร้านพร้อมใบราคา
ตั้งแต่เดือนตุลาคม ปี 2009 ยังเก็บไว้ตลอด พอดีเซลล์เค้ามาขอเข้าห้องน้ำที่ร้าน ตอนนั้นผมไม่อยู่
เค้า ก็เลยเอาฝากเด็กที่ร้านไว้ เผื่อวันนึงจะได้เป็นลูกค้ากัน

หวยก็เลย มาลงที่เซลล์คนนี้ครับ แล้วก็มาลงที่ 120d ด้วยตรงที่ โทรไปสอบถามแล้วปรากฏว่า
ราคานั้น BMW ปรับราคาลงมาจากที่ตั้งขายตอนเปิดตัว หลายบาทอยู่
อีกทั้งได้รถสอง ประตู เบาะภายในแดง เครื่องก็แรง แถมประหยัดอีก

ตอนนั้นก็หาอ่านข้อ มูลจากเวบ ก็ทำเอาความอยากมากขึ้นไปอีก พอได้ไปดูตัวเป็นๆ ฟังเสียงของเครื่อง
ทดลองนั่งแต่ไม่ได้ขับนะ เพราะขี้เกียจรอรถ Demon จาก BMW THAILAND คิดในใจ มันคงเหมือน E90 แหละ

สุดท้ายก็จบที่เจ้า นี่ครับหลังจากที่เราสองคนเห็นพ้องต้องกัน ไม่มีความเห็นแตกแยกครับ เหลือแต่ว่าจะสีขาวหรือสีดำ
หลังจากพิจารณาเรื่องต่างๆแล้ว ก็จบที่สีขาวครับ งานนี้ได้อินเทรนด์กับสีขาวกับเค้าแล้ว snowman

หากกระทู้ด๋อยก็มีประตูฉุกเฉินทางนี้นะครับ ^^
http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=nokkao&month=04-04-2010&group=20&gblog=1

แก้ไขเมื่อ 05 เม.ย. 53 00:05:42

แก้ไขเมื่อ 05 เม.ย. 53 00:04:14

จากคุณ : Nokkao
เขียนเมื่อ : 4 เม.ย. 53 23:24:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com