Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โดนชนแล้วหนีแต่ถ่ายรูปรถที่ชนไว้ได้ ใครรู้จักแจ้งด้วยครับ  

เมื่อวานนี้ประมาณ 4 โมงเย็น ผมขับรถอยู่เส้น ติวานนท์ มุงหน้าแยกแคราย ก่อนถึง ซ.เรวดี

อยู่ในช่องเลนซ้ายสุด มี vios กำลังถอยรถออกจากแบงค์ ผมก็เบรกตามปกติ เพราะขับไม่เร็ว

ขณะเบรกจนรถชลอลงแล้ว ก็ถูกรถกระบะชน รถผมกระเด็นไปข้างหน้าเลย ดีที่ไม่โดนรถข้างหน้า (คาดว่าคงจะแซงซ้ายมาจากเลนขวาอย่างเร็ว)

รถคันที่ชนก็แซงมาหน้าผม isuzu สีเขียว ทะเบียน ลข 2843 คนนั่งเต็มรถ คนขับลงมาด้วยท่าทางหาเรื่องมากๆ

กระบะ : เบรคทำไมไม่เปิดไฟ
ผม : ผมเบรคจะให้เปิดไฟอะไรละ ไฟเบรคผมก็ติดนะ
กระบะ : คุณเบรกกระทันหัน
ผม :  ผมยืนยันว่าไมไ่ด้เบรกกระทันหัน เพราะขับมาก็ช้า แล้วก็ค่อยๆเบรกด้วย
กระบะ : มีใบขับขี่มั้ย
ผม : มี
กระบะ : มีประกันมั้ย
ผม : ไม่มี แล้วคุณมีประกันมั้ย
กระบะ : โธ่ผมมีอยู่แล้ว
ผม : งั้นเรียกมา ผมรอได้

ซักพัก เดินขึ้นรถขับหนีไปเลย ดีนะผมถ่ายรูปไว้
เลยไปแจ้ง สน.ตรง lotus ตรงข้ามศาลากลาง จนท. วอแจ้งไว้ให้ แล้วให้ไปลงบันทึกที่ สน.ท่าน้ำนนท์

ไปถึง ลงบันทึก ให้ จนท. ดูรูป  ตอนนี้กำลังดำเนินเรื่อง จนท.บอกว่า ถ้าคดีไม่จบ เค้าไม่มาตามหมายเรียก ก็จะถูกอายัดทะเบียน

ใครที่เกิดเหตุรถชน ยังไงๆก็ถ่ายรูปไว้ก่อนก็ดีนะครับ

จากคุณ : ลิงน้อยเจี๊ยกๆ
เขียนเมื่อ : 5 เม.ย. 53 11:09:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com