Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

_________ ส อ บ ถ า ม เ รื่ อ ง เ ค ล ม ร ถ ค่ ะ _________  

วันนี้มาขอคำแนะนำอีกแล้วค่ะ...รบกวนพี่ๆห้องรัชดาด้วย

รถจะครบกำหนดต่อประกันเดือนกันยายน เลยอยากจะทำ

สีรอบคันต้องทำยังไงบ้าง

1. รถไม่เคยชน แต่ขับไปครูดกับเสาที่จอดรถตรงสเกิร์ตหน้า

ด้านซ้ายและขวามีรอยครูดพอใช้ได้ กับรอยขูดขีด หินกระเด็น

เป็นเล็กๆน้อยแต่เกือบรอบคัน เราจะสามารถเคลมสีรอบคันได้

ไหมคะ

2. ต้องแจ้งประกันว่ายังไงคะ(ลืมบอกว่าประกันชั้น1 ของวิริฯ)

3. ต้องเสียเงินค่าอะไรเพิ่มหรือเปล่า

4. เวลาทำสีเขาต้องถอดโครงรถหรือพ่นสีทับไปเลยคะ

5. กระจกด้านคนนั่งโดนหินกระเด็นมีรอยสามารถเคลมได้หรือเปล่า

6. เราจะมีประวัติอะไร? เช่นขับรถชนนั้นนู้นนี้ ค่าเบี้ยประกันจะเพิ่ม

ราคาเท่าปีแรกหรือเปล่า

7.สเกิร์ตรอบคันจะเคลมได้ด้วยหรือเปล่า ไปติดที่ศูนย์ค่ะ เซลล์บอกของ

แท้

รบกวนด้วยนะคะกูรูห้องรัชดาทุกท่าน^_~

จากคุณ : PRINCE TEELEK
เขียนเมื่อ : 9 เม.ย. 53 00:48:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com