Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอบคุณพิธานโตโยต้า รามอินทรา และขอบอกโตโยต้า ป... กับโตโยต้า บ.... ว่าตรูจะไม่เข้าไปใช้บริการอีกเด็ดขาด  

เรื่องมันเิริ่มมาจากเมื่อสามสี่ปีก่อน ด้วยความง่าวของผมเอง ทำให้น้องออส (vios รุ่นแรกสุด) ของผมมีอันต้องไปจูบท้ายพี่สิบล้อเค้าเบา ๆ   ผลคือรถผมฝากระโปรงฉีก และต้องเปลี่ยนหม้อน้ำ

หลังซ่อมเจ้าลูกรักเสร็จ มันก็เกิดอาการรอบค้างแปลก ๆ คือขับ ๆ อยู่รอบจะค้างอยู่ที่ 2,000 rpm ไม่ว่าความเร็วจะต่ำขนาดไหน ต่อให้จอดก็ค้างอยู่อย่างนั้น แต่ถ้าความเร็วสูงขึ้นไป รอบก็จะขึ้นตามปกติ

ด้วยความเชื่อมั่นว่าศูนย์ที่ผมเข้าประจำคือ โตโยต้า บ.... สาขาดอนเมือง จะต้องแก้ไขอาการไ้ด้แน่ ๆ ผมจึง เอารถเข้ารับบริการ ช่างบอกว่าต้องเปลียนเฟือง VVTI ผมก็เปลี่ยน

ไม่หายครับ

อ้อ ศูนย์นี้ชอบเอาสติกเกอร์โฆษณาศูนย์ตัวเองมาติดท้ายรถผม บอกไม่ให้ติดก็ไม่ฟัง ต้องคอยแกะออกเอง ที่เมื่อก่อนเข้าประจำเพราะมันใกล้บ้าน

ผมเอารถเข้าไปแก้ซ้ำ ก็ไม่หาย ...ปลงและ คิดว่าช่างศูนยฺ์ (ทุกที่) คงเก่งแค่เปลี่ยนอะไหล่ และถ่ายน้ำมันเครื่อง ซ่อมแบบวิเคราะห์คงไม่เป็น

ผมดิ้นรนหาข้อมูลเอง แล้วสรุปว่าต้องลองล้างลิ้นปีกผีเสื้อดู...ไม่หายอีก

เอาวะ ลองเปลี่ยนลิ้นปีกผีเสื้อแม่มเลยดีกว่า

ว่าแล้วก็บึ่งไปเชียงกงรังสิต

จากคุณ : Tiger Ton
เขียนเมื่อ : 10 เม.ย. 53 01:05:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com