Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

User's Review ::: Volvo S60 D5 {ดีเซล แรงบิดระดับ400Nm}  

สวัสดีครับ รีวิวนี้ผมคิดจะเขียนมาตั้งนานแล้วครับ แต่ว่าหาเวลาลงตัวไม่ได้สักที แต่ช่วงนี้เพิ่งจะสอบเสร็จเลยสบายใจ+ว่างมากครับ
เลยมาทำรีวิวให้อ่านกัน

กว่าจะมาเป็นS60คันนี้ เลือกมาหลายคันเหมือนกันครับ
ตอน นั้นมีTeana 230JS V6อยู่{เพิ่งขายไปต้นกุมภา ปี53เองครับ} เลยตกลงกับพ่อว่า รถอีกคันต้องเป็นรถที่ขับได้สนุก และใช้งานได้ทุกวัน และต้องนั่งได้สี่คน

ตัวเลือกแรกๆที่ผุดขึ้นมาในหัวผมคืออะไรรู้ไหมครับท่านผู้อ่าน
Subaru Impreza WRX GDAครับ ตอนนั้นไปดูที่เตนท์เลียบทางด่วนมา ราคาเปิดมา1.6ล้านกว่า ซึ่งผมว่าแรงหน่อย
หาในเว็ปเอา 1.2-1.4 เยอะแยะเลย สภาพสวยๆด้วย แถมราคาคุยกันได้อีก แต่สุดท้ายตัวนี้ก็ตกไป เพราะว่าแม่ไม่ชอบSubaruครับ

ตัวเลือกที่สองเป็น BMW E90 325i จากBMW Premium Selectionครับ มีคันนึงเป็นสีดำ แม๊ก18 ชุดแต่งM-Aeropartรอบคัน
ราคา2.3ล้าน ในเดือนมีนา ปี2552(ตอนนี้1.8-1.9ก็พอหาได้แล้ว) แต่ไม่ได้จองไว้ วันรุ่งขึ้นพ่อผมว่าจะเข้าไปทำสัญญาวางมัดจำ5แสนบาท แต่ก็ชวดไป ก็ไอเพราะว่าไม่ได้จองไว้แหละ มีอีกคนหนึ่งมาตัดหน้าไปเสียแล้ว พร้อมกับกอดใบจองและเอกสารต่างๆอย่างภาคภูมิใจ เสียดายจริงๆครับ

ตัว เลือกที่สามเป็น Volvo C30 2.4iครับ พ่อผมซึ่งไปลองขับและชอบเอามากๆ และได้นัดกับเซลล์อีกหนึ่งรอบเพื่อพาผมไปลองด้วย ซึ่งผมลองแล้วก็ชอบมากๆอีกเช่นกัน เหยียบ210บนทางด่วนบูรพาวิถีนี่เซลล์ยังคุยเฮฮากับพ่อผมอยู่เลยครับ ไม่ได้รู้สึกว่าเร็วแต่อย่างใดเลย จริงๆถ้าตอนนั้นVolvo ไม่หั่นราคาS60 D5 จาก2.6ล้านบาท เหลือ 1.99ล้านบาท รีวิวที่คุณๆอ่านกันในวันนี้ ก็คงเป็นรีวิวของVolvo C30 2.4i คันนี้น่ะครับ

แก้ไขเมื่อ 10 เม.ย. 53 02:03:31

แก้ไขเมื่อ 10 เม.ย. 53 02:04:03

จากคุณ : Preceda2
เขียนเมื่อ : 10 เม.ย. 53 01:24:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com