Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รถกำลังจะครบอายุ1ปี ต้องต่ออะไรบ้างคะ???  

รถกำลังจะครบอายุ1ปี ต้องต่ออะไรบ้างคะ???

คือหนูยังไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรเท่าไหร่ ไม่เคยมีรถกับเค้า

อ้อ!!! หนูใช้ TOYATA YARISนะคะ

อยากถามพี่ๆว่า รถกำลังจะครบหนึ่งปี หนูต้องจ่ายค่าอะไรบ้างค่ะ

ที่รู้ๆมีประกัน, ภาษี, พรบ. แต่ไม่ทราบว่าต้องไปจ่ายที่ไหน ยังไงอ่ะค่ะ

วานผู้ใจดีช่วยตอบหน่อยนะค่ะ หนูไม่รู้จะไปถามที่ไหนแล้ว

จากคุณ : muayhongkong
เขียนเมื่อ : 10 เม.ย. 53 12:31:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com