Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++ตำรวจทางหลวงมั่นใจใช้ คัมรี่ ไฮบริด (วานท่านradar_gamo ทำ POLICE'S REVIEWให้ด้วยนะครับ)++  

http://www.motortrivia.com/section-bizzes-news-03/431-camry-hybrid-police/camry-hybrid-police.html

โตโยต้า ส่งมอบ Camry Hybrid สำหรับกองบังคับการตำรวงจทางหลวง 64 คัน

นายวิเชียร เอมประเสริฐสุข ผู้ช่วยกรรมการผู้จัดการใหญ่อาวุโส บริษัท โตโยต้า มอเตอร์ ประเทศไทย จำกัด ส่งมอบรถยนต์ คัมรี ไฮบริด เพื่อใช้ในราชการ กองบังคับการตำรวงจทางหลวง จำนวน 64 คัน โดยมี นายสมชาย เดชภิรัตนมงคล รองอธิบดีกรมทางหลวง และ พล ตำรวจตรี สมยศ พรหมนิ่ม ผู้บังคับการกองบังคับการตำรวจทางหลวง เป็นผู้รับมอบ เมื่อวันที่ 8 เมษายน 2553 ณ สำนักเครื่องกล และสื่อสาร กรมทางหลวง ถนนแจ้งวัฒนะ

กรมทางหลวง นำรถยนต์คัมรี่ ไฮบริด จำนวน 64 คัน เข้าประจำการสำหรับการปฏิบัติงานของเจ้าหน้าที่ตำรวจทางหลวง โดยรถทุกคันได้มีการพ่นสีพิเศษจากโรงงาน สำหรับตำรวจทางหลวงโดยเฉพาะ มีการติดตั้งอุปกรณ์วิทยุสื่อสาร สัญญาณไฟไซเรน พร้อมจัดให้มีพิธีส่งมอบอย่างเป็นทางการ ตลอดจนจัดอบรมหลักการทำงานของระบบไฮบริด วิธีการดูแลรักษาเบื้องต้นและการใช้อุปกรณ์ ให้แก่เจ้าหน้าที่ตำรวจทางหลวงที่จะประจำรถ เพื่อให้สามารถนำไปใช้ในการปฏิบัติงาน และให้บริการประชาชนในเขตรับผิดชอบ ทั่วประเทศได้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด

ตัดมาแต่ข่าวกรมทางหลวงแล้วกันนะครับ ผมรออ่าน POLICE'S REVIEW ของท่านradar_gamo อยู่นะครับ ^__^

จากคุณ : yamaha111
เขียนเมื่อ : 11 เม.ย. 53 19:53:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com