Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เบื่อพวกสาดน้ำใส่รถ  

เบื่อพวกสาดน้ำใส่รถวันสงกรานต์
รถผมวิ่งมาประมาณ 100 กว่าๆ บนถนนสายใหญ่จากด่านมะขามเตี้ย-ด่านทับตะโก อำเภอจอมบึง จังหวัดราชบุรี
พอกำลังจะถึงสะพานระหว่าหลักกิโลเมตรประมาณ 20 ผมมองไปเห็นวัยรุ่นกลุ่มใหญ่จอดมอฯ ไซร์อยู่บนสะพาน
พอขับรถไปถึงสะพานพวกมันก็ได้สาดน้ำมากระป๋องใหญ่ใส่รถผม เสียงน้ำประทะกระจกดังมากๆ
ด้วยความตกใจจึงทำให้รถผมเสียการทรงตัว แต่ผมก็สามารถควบคุมรถได้แต่รถก็เกือบตกข้างถนนซึ่งไหล่ทางลึกมาก โชคดีอีกหนึ่งอย่างคือถนนช่วงนั้นว่างไม่มีรถตาม หรือรถสวน จึงรอดมาได้
พอผมรถผมหยุดนิ่งผมจึงเปิดกระจกแล้วหั่นไปมองพวกมัน
พวกมันก็รีบขับมอฯ ไซร์หนี แถมด้วยเสียงโห่ร้องด้วยความสะใจ
กระจกไม่แตก รถไม่พัง คนไม่ตาย ผมจึงขับต่อไปถึงตำบลด่านทับตะโกแล้วก็ไม่แจ้งยังป้อมตำรวจ
แต่ก็คงได้แค่แจ้ง ตำรวจคงทำอะไรไม่ได้ เพราะตั้งเกือบ 10 กิโลถึงจะถึงป้อม
พอแจ้งเสร็จตำรวจก็ได้แต่พยักหน้าแล้วก็เงียบ จบ
ขับรถวันสงกรานต์หน้า ระวังไอ้พวกเด็กบ้านนอกไร้สมองพวกนั้นด้วยนะครับเพราะผมโดนมาแล้ว

จากคุณ : ก้องบ้า
เขียนเมื่อ : 19 เม.ย. 53 13:22:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com