Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พรบ.ชื่อคนอื่น ต้องทำใหม่ไหม  

รบกวนถามนิดนึงครับ

พอดีซื้อรถมือสองมา แล้วผมทำประกัน ชั้น 1 ใหม่

แต่ไม่รู้ว่า พรบ. ไฟแนนซ์ได้ทำให้ใหม่ไหม เพราะหาเอกสารไม่เจอ

ไปค้น ๆ เก๊ะหน้ารถ เจอแต่ พรบ.เก่า ซึ่งเป็นชื่อเจ้าเก่าที่ผมซื้อรถมา

แต่ยังไม่หมดอายุ จะหมดสิ้นปี

แต่ทะเบียนผมหมดอายุแล้ว

เลยอยากทราบว่า ผมต้องทำ พรบ.ใหม่ ไหม

ถ้าไม่ทำใหม่ ใช้ พรบ. ของเดิม ซึ่งเป็นชื่อเจ้าของเก่าได้ไหม

แล้วเกิดเหตุขึ้น จะมีปัญหาอะไรไหม ที่ชื่อผู้เอาประกันภัย ใน พรบ. ไม่ใช่ชื่อผม

จากคุณ : AA
เขียนเมื่อ : 22 เม.ย. 53 17:09:15 A:118.174.72.103 X: TicketID:265405

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com