Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โดนFORD Focusจอดรถขวางด้วยเกียร์Pรุ่นนี้จอดด้วยเกียร์Nได้มั้ยคะ  

รถเราจอดเข้าซองเรียบร้อย พอตอนออกมาปรากฎว่ามีรถว่าFORD Focusจอดขวางปิดอยู่ เราก็ชิลๆไม่คิดอะไรมากเข็นๆจะได้เอารถออก ที่ไหนได้เข็ญไม่ไปเพราะไม่ได้เข้าเกียร์ว่างไว้
   เคยได้ยินว่ารถบางยี่ห้อบางรุ่นถ้าไม่เข้าเกียร์Pจะดึงกุญแจไม่ออกเลยอยากทราบว่ารถรุ่นนี้มันเข้าได้แต่เกียร์Pรึเปล่า
    หลังจากที่ให้ทางตึกประกาศออกไมค์หลายรอบมากๆเจ้าของไม่มา รออยุ่นานมากๆ คุยกะรปภ เค้าบอกว่ารถคันนี้ ทะเบียนนี้ หลายครั้งหลายหนแล้วที่ทำแบบนี้ จอดขวางรถคนอื่น ก็เลยสงสัยว่ารถรุ่นนี้จอดด้วยเกียร์Nไม่ได้ หรือเป็นที่นิสัยของเจ้าของรถที่เห็นแก่ตัว และถ้าจอดเกียร์ว่างไม่ได้แก้ไขอย่างไรไม่ไห้คนอื่นเดือดร้อนค่ะจะได้เอาไปบอกเจ้าของรถ
  อยากขอคำแนะนำจากเพื่อนๆอีกนิดว่าถ้าเราเจอเหตุการแบบนี้อีกควรจะปฎิบัติตัวอย่างไรค่ะ

ปล.เรารออยุ่นานกว่าครึ่งชั่วโมงกว่าเจ้าของรถจะมาและรีบขึ้นรถไปเลยขอโทษซักคำก็ไม่มี เค้าไม่รู้ตัวว่าสิ่งที่เค้าทำนั้นคนอื่นเดือดร้อน หรือเค้าคิดว่าเป็นเรื่องธรรมดาคะ เฮ้ออ

จากคุณ : น้องสาหร่าย
เขียนเมื่อ : 22 เม.ย. 53 20:11:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com