Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จัดการสัมภาระ เวลาขับมอเตอร์ไซค์ ท่ามกลางสายฝน อย่างไรกันบ้างครับ  

สวัสดีครับ

ไม่ได้ตั้งทู้นานมาก  ตอบอย่างเดียว

คิดถึง จึงมาตั้ง ......

เมื่อวาน เห็นฝนตกลงมา ตอนเช้าๆ

ตื่นมา   กรำ  แล้วจะขับรถไปทำงานยังไงเนี่ย ไอ่ขับอ่ะขับได้ แต่พวกของในเป๋าเราล่ะ จะทำไง โน๊ตบุ๊กอีก เปียกไม่ได้เลย  ต้องขนไปกลับ ที่บ้าน ที่ทำงาน ทุกๆวัน

สงสัย มานเริ่มจะเข้าหน้าฝนเข้าแล้ว

ก็เลยไปเดินช๊อปปิ้ง เห็นกระเป๋า The North Face เค้ายกมาขายที่เอ็มโพเรี่ยม (น้องเค้าบอกว่า สาขา Siam Center ปิด เลยขนของมาขายที่นี่) ลด 10-20%

เป็นรุ่นที่กันน้ำได้รอบตัวอ่ะครับ

ก็เลยจัดมา   1 ใบ  แทนเป้ใบเก่า ที่กันน้ำไม่ได้ แต่ยังไม่ได้ลองลุยฝน จริงๆนะ  ต้องรอ    5555

แล้วก็ เตรียมเสื้อกันฝน แบบแยก กางเกง เสื้อ  ไว้ใต้เบาะ

ชุดทำงาน รองเท้าทำงาน  สำรองไว้ที่ office 1 ชุด  พร้อมเปลี่ยน ถ้าตัวเปียก

พี่ๆ มีวิธีจัดการสัมภาระ ในหน้าฝนยังไงกันบ้างครับ

ติดกล่องท้ายรถกันบ้างไหมครับ  กอล์ฟลองเทียบดู ติดกล่องกับราคาเป๋า ใกล้เคียงกันมาก -*-

ขอบคุณครับ

* กอล์ฟ

จากคุณ : spry_dragon
เขียนเมื่อ : 25 เม.ย. 53 11:35:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com