Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++ อยากถามเพื่อนๆว่า ผ้าเบรคหน้า 260 บาท ผ้าเบรคหลัง 160 บาท ค่าแรง 80 บาท รวม590บาท แพงไปมั้ยครับ Honda Wave 125X ++  

ก่อนหน้านี้เคยโพสถามเพื่อนๆแล้ว  http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V9067504/V9067504.html  ... man

พอดีว่าวันนี้ได้มีโอกาสเอารถเข้าศูนย์ ฮอนด้า(ดินแดง) เพื่อเปลี่ยนน้ำมันเครื่องตามกำหนดระยะทาง(12.000 กิโล) เลยถือโอกาสเปลี่ยนผ้าเบรคหน้า+หลัง ไปด้วยเลย เพราะเห็นว่ารถผมอายุครบ1ปีพอดี(ถึงผ้าเบรคไม่หมดก็จะเปลี่ยนน่ะครับ เพื่อความสบายใจ อิอิ)

เลยอยากถามเพื่อนๆพี่ๆว่า ราคาผ้าเบรค(ศูนย์)แพงขนาดนี้เลยเหรอครับ(ผมเพิ่งเคยมีรถคันแรกน่ะครับ เลยไม่รู้ราคามาก่อน) ผ้าเบรคหน้า 260บาท ผ้าเบรคหลัง 160บาท น้ำมันเครื่อง(ฮอนด้า 0.7ลิตร) 90บาท ค่าแรง 80บาท รวมแล้ว 590บาท ให้ไป 600บาทไม่ต้องทอน อิอิ
ก่อนที่จะนำรถเข้าศูนย์ เพื่อนก็บอกว่าให้เปลี่ยนร้านข้างนอก มันบอกว่าราคาผ้าเบรคไม่กี่บาทเอง(ไม่ถึงร้อย) พอเอารถเข้าศูนย์จริงๆทำไมมันแพงกว่ามากเลยอ่ะครับ ...man

ปล. ระยะนัดเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง(ในสมุดคู่มือ)ของฮอนด้า ให้เปลี่ยนทุกๆ 4.000 กิโลเมตร มันจะไม่นานเกิดไปเหรอครับ กลัวจะมีปัญหากับเครื่องยนต์จังเลยครับ ...man

ขอบคุณสำหรับคำตอบ และคำชี้แนะล่วงหน้าด้วยนะครับ ขอบคุณครับ สวัสดีครับ ...man

**เพิ่มเติมข้อความครับ**

++ หัวกระทู้รวมราคาไม่ถูกครับ ลืมใส่รายการน้ำมันเครื่องราคา 90 บาทไปด้วย จะพอดี590บาท ขอโทษด้วยนะครับ  ++

แก้ไขเมื่อ 27 เม.ย. 53 16:24:10

จากคุณ : สุขาอยู่หนใด
เขียนเมื่อ : 27 เม.ย. 53 16:18:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com