Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รถโดนยิงยางช่วยดูหน่อยครับ  

เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาได้ไปงาน  บวชเพื่อนที่กำแพงเพชร ครับ  
พอตกดึก ก็มีแกงค์วัยรุ่นจากไหนมาผมก็ไม่รู้จัก (บรรดาลูกเทวดาทั้งหลาย)
ก็ตาม Step  ตีกัน  งานแตก   ยิงกันอย่างกะในหนัง  ไม่คิดว่ามันจะเถื่อนขนาดนี้
พอเลิกงานผมก็มาดูรถ  ไม่เหลือครับ   เป็นรอยฝั่งประตูคนขับ  1ที เหมือนเจอ อะไรตี  
อีกรอยกันชนหน้าซ้ายโดนตีเหมือนกัน   ก็โอเคครับซวยจริงไม่เป็นไร  งานบวชเพื่อนไม่
อยากให้นาคต้องลำบากใจ    แต่พอขับมาจากบ้านงานสักพัก   ตกใจว่าทำไมเราต้องดึง
พวงมาลัยขวาตลอด ตกใจเลยลงไปดู   ล้อหน้าซ้ายแตก  ก็โอเคยางแตก (แต่ทำไมเราไม่รู้ว่ามันแตก)  
จัดการเปลี่ยนยางอะไหล่เรียบร้อยก็กลับบ้าน  

รุ่งเช้าเปลี่ยน  ยาง เจอลูกตะกัวในยาง  ลักษณะนี้  พี่ๆว่ามันใช้ลูกปืนไหมครับ  แล้วรอยที่กระสุนแบบนี้มันเกิดจากอะไรครับ  
พอดีผมออกมาจากพื้นที่แล้วเลยไม่ได้เอาให้ตำรวจที่งานดู

จากคุณ : sync713n
เขียนเมื่อ : 27 เม.ย. 53 19:42:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com